สลับยางแล้วเสียงจะเงียบลงมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tingtongtong, 20 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    ไม่รู้เกิดจากอะไรครับ เวลาขับรถความเร็วซัก120จะมีเสียงวิ้งๆดังตลอดเลย ไม่น่าจะเกียวกับช่วงล่างครับเพราะเพิ่งทำมา ช่างเขาบอกให้ลองสลับยางดู ใครเคยมีอาการแบบผมมั่งครับแล้วแก้ไขอย่างไรดี

note Si ถูกใจสิ่งนี้
  2. SirGie_EK

SirGie_EK New Member Member

12
    2
    0
    มันก็เงียบขึ้นนิดเดียวอ่ะครับ เสียงจริงๆมาจาก ลูกปืนล้อ ยางบวม ไรพวกเนี้ย ที่ผมตอบเฉพาะที่ผมเคยเจอมานะครับ ผิดยังไงก็ขอโทษด้วย

3. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...สลับยาง...ก็น่าจะช่วยได้ครับ...ลองดู....

4. รอฟังด้วยคับ

5. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
    ผมว่ามันขึ้นอยู่กับสภาพยางด้วยนะครับ
    ถ้ายางเริ่มเก่า ดอกเริ่มแข็ง มันจะมีเสียงดัง วิ้งๆ อย่างที่บอกหล่ะครับ
    บางทีอย่างอาจจะเป็นคลื่นๆ มันก็มีเสียงได้เหมือนกัน
    สลับยางไป ก้อไม่หายหรอกครับ บางทีถ้ายางหลังแย่กว่ายางหน้า
    อาจจะแย่กว่าเดิมก้อได้ครับ

จากรถผมนะ ผิดยังไงก็ขอโทษด้วย -*-

6. DTZC

DTZC New Member Member

43
    1
    0
    ลองเอามือลูบหน้ายางดููครับ ถ้ามันเป็น คลื่นๆเป็น บั้งๆ ก้อยางเสียแล้วครับ อาจสืบเนื่องมาจากโช๊คพัง..อ่ะครับ รู้แค่นี้อ่ะครับ อิอิ ผิดถูกลองดูน่ะครับ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ก่อนจะสลับยางลองสลับล้อก่อนดีไหมครับ จะได้ไม่เสียตัง

8. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ลองลูบดอกยางดูคับ เผื่อดอกยางเป็นคลื่นถ้าไม่ใช่ลองขึ้นแม่แรงแล้วหมุนล้อดู

เผื่อจะเป็นที่ลูกปืนล้อคับ รถผมเป็นที่ยางหลังคับทำสีแม็กซ์ใหม่แล้วสลับยางไว้หน้า

ตอนนี้รำคาญกว่าเดิมคับ รอปีใหม่จะเปลี่ยนยางใหม่แล้วคับ

9. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ปัญหาเดียวกันเลยครับ ว่าจะเปลี่ยนยางใหม่ ตอนนี้ยางด้านในเป็นคลื่นเลย

10. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เคยเป็นเหมือนกัน วิ่งช้าไม่เป็นไร แต่พอวิ่งเร็วๆแล้วจาส่งเสียง วิ้งๆตลอด
    พอเปลี่ยนยางใหม่ก็หายเลยคับ พอดียางชุดนั้นใช้ไป 2ปีกว่า แล้วหน้ายางมันก็แข็งแล้วด้วย

11. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ของผม ก็ เป็นอยู่ ยางด้านในเป็น คลื่นเหมือนอยู่ในทะเลเลย ดังจิง ๆ

รบกวนถามผู้รู้ ยางด้านในเป็นคลื่นเกิดจากสาเหตุอะไรครับ

BoBo_EK ถูกใจสิ่งนี้
  12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ผมแก้ปัญหาโดยเปิดเพลงดังๆเอา อิอิ

13. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ส่วนใหญ่ ยางเป็นคลื่น เกิดจากโช๊คน่าจะไปแล้วอ่ะครับ

EK9625 ถูกใจสิ่งนี้
  14. ถ้ายางไม่เป็นคลื่น ก้อื ยางเก่าคับ (แต่น่าจะยางเก่า หมดอายุ ยางแข็งนะคับ)

15. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อาจจะเป็นที่ลูกปืนล้อหรือไม่ก็ยางมันเสียรูป

16. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ยางเป็นคลื่นส่วนใหญ่จะเกิดจากโช้คอัพเสื่อม หยุดการเต้นของสปริงไม่ได้ครับ

ช่วงล่างที่ทำมา เปลี่ยนลูกปืนล้อด้วยหรือเปล่าครับ...

17. tingtongtong

tingtongtong New Member Member

56
    10
    0
    โช๊คไม่น่าเสียนะครับ เชคแล้วยังปกติ ลูกปืนล้อยังไม่ได้เชคครับ เดี๋ยวลองดูก่อนละกันว่าเป็นที่ลูกปืนหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้