หาที่เล่นดริฟได้ที่ไหนบ้าง

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย 200, 30 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 200

200 Guest

0
    0
    0
    หาที่เล่นดริฟได้ที่ไหนบ้าง มืออยากหาที่ซ้อมคับจะขาดใจแล้วนะช่วยบอกผมที

2. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ที่ไหนก้อได้ที่โล่งๆรถน้อยๆ มีโรงบาลใกล้ๆจะดีมาก เพื่อเปนไรไป จะได้รวดเรว

3. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    หลังซีคอนคับ ว่างๆ ค่อยเป็นค่อยไป

ส่วนคุณ ด้านบน ไม่ต้องพูดถึงแบบว่าต้องเข้าโรงพยาบาลหรอกคับ :D

แก้ไขล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2006
  4. JOJOA

JOJOA New Member Member

6
    0
    0
    :D :D :D เปงราง

5. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    กัน ไว้ ดี กว่า แก้ ง่ะ แหะๆๆ

6. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    สถานที่ซ้อมแบบเสียตังคงค่อนข้างหายากแล้ว ล่ะครับถ้าจะซ้อมก็คงต้องเสียตังเช้าสนาม อ่ะครับ แต่ยังไงเวลาไปเล่นก้อย่าไปคนเดียวนะครับ พาเพื่อน ๆไปด้วย เพื่อมีอะไรฉุกเฉิน จาได้ช่วยเหลือกันได้ ทันนะครับ

7. b 16 a

b 16 a Guest

0
    0
    0
    b 16 a

เราลองดริฟครั้งเเรกก็ได้เลยน่ะถนน2เลนๆสวนด้วยน่ะขับหน้า civic น่ะ
    เราว่าฝึกบนจิงๆเลยน่ะเเหละไม่ต้องกลัวอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

8. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0

ก้อจิง ที่อาไรจาเกิดก้อต้องเกิด แต่กันไว้ดีกว่าแก้นะครับ บนถนนจิงเราเป็นอาไรไปไก้อแย่แล้วครับแต่ถ้าคนอื่นละครับ แต่ถ้าดูแล้ว ว่าไม่มีคน หรือภัยก้อขอโทดด้วย งิงิ เป็นห่วง :D

9. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ต้องถามว่าเเถวบ้านมี ลานมันสัมปะหลังร้าง ไมถ้ามีพาเพื่อนๆมาทําการยึงได้เลย อิอิ
    เป็นที่ซ้อมที่ปลอดภัยมาก ไม่กินยาง ไม่เสียรถ ดีกว่าไปที่ BRC อีก ช.ม. 1000
    เอาตังไปชื่อยาง%มาไส่ดีกว่า เเนะนําเเล้วนะ ลานมันร่าง อิอิ

10. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

โย่ว

11. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ใคร ขุดมาเนี่ย มันตั้ง 2 เดือนก่าแล้วนะ

12. jirayu

252
    10
    0
    ผมขอโทษคับ ที่พูดโง่ๆ ผมไม่ได้ตั้งใจน่ะคับ ทุกๆคน ขอโทษคับ ที่พูดอะไรไม่ดี... -/\-

13. jirayu

252
    10
    0

กำกระทู้ 7 เดือน มาขุด ว่าผมทำไมเนี่ย -*-

สมมุตๆๆๆมีโรงบาลใกล้ๆมีไรฉุนเฉินขาดไม่ถึง
    ก้อจะได้ทำอะไรได้ไม่ดีหรอคับ ................

เหมือนคุนไปสนามแข่งรถ
    มันก้อต้องมีรถพยาบาล หรือจะให้ไม่มีล่ะคับ
    เอามั้ยคับ

ผมไม่ได้หมายถึงให้คุนไปดริฟกันในโรงบาลหรือที่จอดรถโรงบาลซะหน่อยคับ
    มันคงไม่ดีแน่ๆถ้าเปนแบบนั้น

ผมหวังดีผมผิดช่ายมั้ยคับ

แล้วคุนจามาคิดมากทำไม ผมแซวเล่นๆเองน่ะ

งั้น ผมขอโทษน่ะคับ ที่พูดโง่ๆ :(

ผมไม่มีสมองคับ พิมพ์ไรไม่คิด.............

และที่เสนอความคิดเหน แย่ๆ

คุนเจ้าของกระทู้ไม่ชอบผมเปนการส่วนตัวรึเปล่าคับ????

นี่เมล์ผม [email protected]

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=135039&page=2 นี่อีกกระทู้ สงสัยจะไม่ชอบผมมาก

ข้อมูลเพิ่มเติม ของคุน เจ้าของกระทู้
    Interests:รูต่างๆ
    Display Name:eek:hhh....
    Biography:แบคเฮนด์ชักว่าว
    Tel.:058-555-0069
    Car Style:UFO
    Favorite Board:Variety Forum

แล้วที่สำคัญ
    ประวัตคุนเจ้าของกระทู้
    ทำไมมีแต่ ชอบว่าคนอื่น ในกระทู้..........

ถ้าผมพูดไรผิดขอ อภัยคับ

http://rcweb.net/forums/search.php?searchid=454507

ที่สำคัญเราก้อไม่เคยมีเรื่องอะไรกับคุนเลยแล้วทำไม
    คุนต้องมาหาเรื่องผมด้วยคับ ต้องการอะไรหรอ

และสุดท้ายนี่จิงๆๆๆๆๆ

ผมขอโทษคับ ที่โพสอะไรไปแบบนั้น

14. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    อืมมม

ศึกหงสาครั้งนี้ ใหญ่หลวงนัก

ใจเยนๆ

15. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    หึหึ ผมดริฟในคอม มันแสดดดดด ไม่ต้องนอนโรงบาลด้วย

16. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    แนะนำ เกมส์ SRS คร๊าบบบบ
    ดริฟท์ ได้ มันดี ถ้าเล่นแบบเกียร์ Manaul จะมีปุ่มคลัทซ์ ด้วย หุหุ ใช้เทคนิค ดริฟท์
    ได้หลากหลาย หุหุ

-*-
    กระทู้มาน กี่เดือน แล้วเนี๊ยะ

17. dj_BADZMAN

dj_BADZMAN New Member Member

16
    2
    0

แค่ซ้อมบนที่โล่งๆ ก็ยากแล้ว ยิ่งเป็นขับหน้าด้วย (drift นะครับ ไม่ไช่ทำท้ายปัดด้วยเบรคมือ)

แต่ถ้าทำได้จริงนี่ถือว่าคุณเซียนมากๆ ครับ set รถมาดีสุดๆเพื่อการ drift

อะไรจะเกิดก็ต้องเกอดก็จริงครับ

แต่ถ้าป้องกันได้ มันก็น่าจะดีกว่าไม่ไช่หรอครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมว่า หาซ้อมที่ๆไม่ทำให้ใครเดือดร้อน น่าจะดีกว่านะครับ

...............

18. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    สงสัยพักนี้บอร์ดสงบมากเลย อยากสร้างความครื้นเครงให้คนอ่านกดF5

ให้สนุกสนาน(อีกแล้ว) เลยขุดของเก่ามาเล่าใหม่

อะไรผ่านแล้วก็ผ่านเลยไปดีกว่าครับ คนมันไม่ใช่พระเอกหนังทุกคนหรอกครับ

ที่จะไม่มีอะไรผิดพลาด
    ขำๆกับบางเรื่องแล้วให้มันผ่านไป ดีกว่าคิดทุกเรื่องแล้ว

มีปัญหากับทุกคน

19. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ถูก

20. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    Driftttttt !!!

21. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    แล้วเวลาพวกพี่ไป Drift กันนะครับ ใช้ยางกันมากไหมครับในการฝึกกันแต่ละครั้ง....อยากทราบคับ

22. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    สถิติสูงสุดที่เคยทำไว้ก้อ14 เส้นนะคับ

23. ohmmemy

1,077
    4
    38
    มานแล้วแต่ สภาพ ถนน ด้วยค๊าบบบ
    ถนนที่เป็น ถนนราดยางมะตอย หินไม่ คม ก็ ใช้ ยางได้ นาน หน่อย
    ที่ ไหน หิน มันคม ขรุขระ ก็ แป๊บ เดียว หล่ะ ครับ
    พื้น ซีเมนต์ ยิ่งแล้ว ใหญ่
    แนะ นำ พื้น สนามหญ้า คับ เล่นกาน เปง วัน ยางก็ ไม่สึก เหอๆๆๆ

24. Au_spoon

Au_spoon New Member Member

17
    1
    0
    ขอทีนะคับ 14 เส้นนี้ยางใหม่หรือเปอร์เซ็นคับ ถ้าใช้เปอร์เซ็นจะอันตรายใหมคับ ขอบคุณคับ

25. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    พระเจ้าเป็นการกีฬาทีสิ้นเปลืองดี 14 เส้น นี้แค่ซ้อมนะเนี๊ยะ แต่เข้าใจว่าชอบ ผมก็ชอบ พี่คับ ส่วนให้มันหมดดอกก่อนแล้วเปลี่ยน หรื่อว่า ร้อนแล้วเปลี่ยนอ่ะ .....?

26. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    หง่า 14 เส้น...มะใช่ยางหนังกาติ๊กอ่า...หง่า...พี่ซู้ดยอดครับ..

27. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ถ้าตอนซ้อมก็ยาง%อะไรก็ได้ครับ ปั่นกันจนระเบิดหรือฉีกค่อยเปลี่ยน

28. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ตอนซ้อมส่วนมากจะใช้ยาง % คับ แม้กระทั่งตอนวิ่งจริงยังแอบใช้ยาง% เลยคับ :p แต่ว่าเลือกที่มันสภาพดีหน่อยนะคับ แบบว่างบไม่ถึงนะคับ :p ลองไปถามขอซื้อจากร้านยางใหญ่ ๆ ก้อได้คับขายกันอยู่ประมาณเส้น 200 - 300 บาทก้อเอามาสาดโค้งกันได้เลยคับ ขับกันจนยางระเบิดคาล้อก้อไม่เป็นไรคับ ถ้าไม่กลัวแม๊คพัง :D แต่ถ้าเป็นยางใหม่ ๆ ก้อไม่ค่อยเปลืองมากหรอกคับ เคยเอายางสภาพเกือบใหม่ไปวิ่งที่คลอง 5 อยู่ได้เป็นชั่วโมงเลยคับ แต่ก้อขึ้นอยู่กับสถานที่ซ้อมด้วยนะคับ เพราะเคยแอบไปหัดยอร์ในซอยแถวบ้าน ขับไปมาประมาณ 3 - 4 รอบยางก้อระเบิดแล้วคับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้