ทำแอร์รถทั้งระบบ (อ่วมครับ)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 7 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อวานนี้เอา EK ลูกรักไปทำแอร์เปลี่ยนหมดทั้งระบบ หมดไปร่วมหมื่น รายละเอียดดังนี้ครับ
    1. ตู้แอร์ (มือสอง) ราคา 1,800 บาท
    2. ไดเออร์ " 900 บาท
    3. โอลิงแอร์ 1 ชุด " 450 บาท
    4. ลูกปืนลูกรอกแอร์ " 200 บาท
    5. น้ำมันคอมแอร์ " 200 บาท
    6. คอมแอร์ (มือสอง) " 3,600 บาท
    7.น้ำยาแอร์+แวคคั่ม+ล้างระบบ+ค่าแรง " 2,400 บาท

รวม = 9,550 บาท

แพงเกินไปไหมครับ หรือว่ามันอยู่ประมาณนี้

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  1. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ....ราคาจากที่บอกมา....ถือว่าโหดครับ.....ราคาด้านล่าง...คือราคาที่ผมเพิ่งทำมา......

2. HD 8

HD 8 New Member Member

28
    1
    0
    ไม่แพงครับ ถ้าใช้ได้ดีก็พอประมาณครับ

3. บ้างว่าแพง บ้างว่าไม่แพง ก็ยังดีนะ ถ้าบอกแพงกันหมดผมคงเซ็งเป็ด

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ต่างกันตรง คอม เเอร์ ครับ ผมซื้อมือ2 มา2,500 + ค่าเเรง 3-4ร้อน จำไม่ได้ ส่วนรายการอื่นๆไม่รู้เหมือนกันครับว่าเเพงป่าว

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อยู่ที่ความพอใจครับ ถ้าทำออกมาแล้ว Happy และราคานี้รับได้ ก็ไม่จำเป็นต้องรู้ว่าถูกหรือแพง แต่ถ้าทำมาแล้วไม่ดีแบบนี้แพงครับ :)

6. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    ทำที่ไหนกันบ้างครับ

ตอนนี้3ดอร้อนมาก

7. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ก็ไม่แพงมากเท่าไหร่เป็นราคาท้องตลาดครับ
    ถ้าหาซื้อเองก็ถูกกว่านี้ครับ
    ผมจะไปเปลี่ยนน้ำยาแอร์แบบใหม่ครับ เห็วว่าเย็นโครตลองดูรายละเอียดกันนะครับ
    พอดีผ่านไปเจอกัน เพื่อนๆคนไหนเคยลองแล้วก็บอกกันหน่อยครับว่ามันดีจริงอย่าง
    ที่เค้าว่ากันหรือเปล่าครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=88171&page=74

8. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0

ของผมทำเท่ากันเเต่ตู้ใหม่ราคาประมาณนี้ครับเเต่ผมว่าของคุณราคาคอมเเอร์เเพงไปนะ

9. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    ทำทั้งระบบก็โอเชครับ ใช้ได้อีกยาวเลย

10. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ไม่แพงหรอกครับ จ่ายไปแล้วอย่าคิดมาก ถือว่าเสียทีเดียวจบ (ถ้าไม่จบนี่สิแพง)

11. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    คอมแอร์ของ B16หรือB18 หรือเปล่าคับถ้าใช่ไม่แพงคับ เพราะหายาก

12. เป็นคอมแอร์ของเครื่องB16 ครับ สภาพโอเค

13. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ต้นปีเคยล้างที่ต่างจังหวัดมาทั้งระบบ 800 บาท น้ำยา 450 บาท ไดเออร์ 550 บาทคับ

แต่ถ้าทำมาแล้วพอใจก็จบคับ

14. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    คอมแอร์ มือสอง เชียงกง 2200-2500

15. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    คอมแอร์ บี16 ดีกว่าแคมเดี่ยวยังไงหรอครับ
    แล้วดูความแตกต่างอย่างไรครับ

16. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - มันแพงเป็นบางอย่างครับ ราคา แต่ละที่มันไม่เท่ากันหลอกครับขึ้นอยู่กับช่าง+รับของมาจากไหน ส่วนผมเองก็ทามมาทั้งระบบเหมือนกันครับ แต่ราคายังน้อยกว่าแต่ก็ไม่มากเท่าไร

-เอาเป็นว่าทามมาแล้วไม่มีปัญหาอะไรตามมาใช้ได้นาน ผมว่าก็คุมค่ากับราคาที่เสียไปแล้วครับ เพราะบางทีคนที่เสียเงินน้อย ของถูก บางทีใช้ได้ไม่ทันไรก็ต้องซ่อมอีก เสียไม่จบไม่สิ้น ครับ

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของผมก้อทำท่างานเข้าคับ คอมมันดัง กรอกๆๆๆๆ เวลาคอมแอร์ทำงานคับ แต่แอร์ยังเย็นคับ ขอคำแนะนำด้วยนะคับ

18. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    แอร์เย็น รถแรง ระดับพี่โต้ง ขนหน้าแข้งไม่ร่วงอยู่แล้วครับ :)

19. นั่นแหล่ะคือสัญญาณของการใกล้อวสานแล้ว ของผมก็อาการแบบเดียวกัน เปิดแล้วมีเสียงดังก้อก ๆ แก้กๆแถมฉุดกำลังเครื่องยนต์แบบรู้สึกได้ชัด แหมว่ามันยังให้ความเย็นอยู่ได้ก็ตาม พอให้ช่างรื้อดูก็พบว่ามีปัญหาทั้งระบบ คอม ไดเออร์ ตู้แอร์ (รั่วน้ำยาไหลเยิ้ม) นั่งสูดน้ำยารั่วในรถมาไม่รู้ว่านานแค่ไหนแล้วด้วย

20. อย่าชมมาก เดี๋ยวเหลิง

21. ไม่แพงมากจนเกินไปหรอกคับ

22. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ผมก็เพิ่งโดนเมื่อวาน 6 พัน กว่าๆๆเดี๋ยวเอามาให้ดูนะครับ ว่าโดนฟันอ่ะเปล่า

23. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    คอมดัง บางทีเปลี่ยนแค่ลูกปืนก็หายครับ ไม่กี่ร้อยบาท
    ไม่ต้องปล่อยน้ำยา
    ปล.ถ้ามีเสียง อย่าเปิดแอร์นะครับ บางทีลูกปืนที่แตกมันร้อนมาก คอมติดตายไปเลยก็มมีครับ

24. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    เข้ามาเก็บข้อมูลลลลล....

25. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    เก็บความรู้เหมือนกันครับ..ท่าจะงานเข้าเหมือนกันครับ

ของผมต้องเร่งความเย็นให้สุดครับ ไม่งั้นมันไม่ทำงาน พอหนาวแล้วค่อยกด A/C
    แล้วก็ฉุดรอบเครื่องอย่างแรงด้วย ทำไงดีครับ...

26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ แบบนี้ต้องรีบพาไปซ่อมแล้วคับ

27. poramate

poramate New Member Member

62
    5
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้