แอร์ดังม๊ากกกกกกก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย หนูหัวหย็อย, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนูหัวหย็อย

หนูหัวหย็อย New Member Member

30
    2
    0
    แอร์เสียงดังมากเลยอะคะ:cry:
    ไม่แน่ใจว่ามีอะไรผิดปกติรึเปล่า แต่ก็เย็นเหมือนเดิม แค่เสียงดังจนน่ากลัว555
    แต่ว่าถ้ากดปุ่มA/Cออกอะคะ ก็จะเงียบเหมือนเดิม
    เป็นเรื่องปกติรึเปล่าอะคะ

B14 ปี1999อะคะ เพิ่งเอามาเมื่อวานเลยคะ แต่เข้าบี ควิกไปตั้งศูนย์ ดูช่วงล่างด้วย เค้าบอกว่าไม่มีอะไรผิดปกติคะ
    รบกวนด้วยคะ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    กด AC ออก เท่ากับว่า สั่งตัดการทำงานของแอร์ครับ

ถ้าดัง น่าจะมี 2 กรณี คือลูกปืนคอมแอร์ กับพักลมแอร์ครับ
    ผมเดาว่า น่าจะเป็นที่พัดลม เพราะปิด AC แล้วไม่ดังครับ
    ลองเอามือหมุนดูครับ หันหน้าเข้ารถ ตัวซ้ายมือ
    ถ้ามันฝืดๆ เปลี่ยนไปครับ ประมาณ 500

3. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    เหมื่อนผมเลยครับ แต่ตอนนี้ผมเปลี่ยน คอมแอรเชียงกงไปแล้วครับกลับมาหนาวเหมื่อนเดิมแถวเงียบอีก แต่กว่าจะจบเปลี่ยนไปเกือบทุกชิ้นเลยหมดไป 5000กว่าบาท 1.คอมแอร์รับประกัน3เดือน 2000
    2.ตู้แอร์ที่อยู่ในคอนโซนข้างหน้ารถ 1500
    3.ไดร์เออร์350
    4.วาร์ที่เป็นทองเหลือง 500
    5.สายยางที่ต่อเข้าคอมแอร์เส้นสั้น 400
    5.ค่าแวคน้ำยา+น้ำมันคอม 800
    6.ค่าแรง 300

ปล.ช่างที่ผมไปทำใจดีมากเลยครับ ผมเตียมเงินไปไม่พอ ช่างก็ทำให้ก่อนบอกว่าถ้าผ่านมาเมื่อไหลก็ค่อยเอามาให้แล้วกัน ผมติดแก 1000 แกก็ยังเชื่อใจ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เคยดังเหมือนกันครับ

เปลี่ยนลูกปืนคอม & ลูกปืนลูกรอก

2 ตัว + ค่าแรง รวมไม่เกินพัน

เงียบกริบ.....

5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ดังจากใน รถ หรือ ดัง จาก หน้ารถ อ่ะครับ

6. หนูหัวหย็อย

30
    2
    0
    ดังจากหน้ารถค่ะ
    พอกดacก็เสียงเงียบไป น้าบอกว่าน่าจะเป็นที่ลูกปืนแบบที่คุณxxartบอก
    ก็คงต้องไปเปลี่ยนอีกที่อะคะ อย่างงี้ต้องมีอู่ประจำมั้ยคะ หรอ่า ไปทำที่อู่ที่ไหนก็ได้ ไม่เป็นไร
    จริงๆมันก็ไม่ได้ดังม๊ากกกก น่าเกลียดอะไร แต่ก็รู้สึกว่าดังผิดปกติอะคะ

ช่วยแนะนำอู่ด้วยนะคะ แล้วก็ค่าใช่จ่ายอะคะ

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อู่ทั่วไปก็ได้ครับ

แต่ถ้ามันยุว่า เปลี่ยนนู่น นี่พัง โน่นเสีย ก็อน่าไปทำ บอก แค่มาเปลี่ยนลูกปืนกับ ลูกรอก

8. หนูหัวหย็อย

30
    2
    0
    ตอนแรกว่าจะไปหาที่อู่พี่ติ่งเลย เพราะวัดบัวขวัญก็ใกล้ๆบ้าน
    หางานไปให้พี่ติ่งทำ เพราะว่าเพิ่งซื้อมาได้ซักสามวันเองคะ
    ก็เลอยากให้ดูว่า มีอะไร ผิดปกติบ้าง

จะได้ตรวจทั้งหมดไปเลย อย่างงี้จะดีมั้ยคะ

9. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    จัดไป อู่สุดยอดของประเทศไทย พี่ฮานแห่งโตเดียวดิฟ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ก็ไปเลยครับ จะได้หาย ครับ :D

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ไป ลุย น้ำ มา รึ เปล่า

ลอง ดู ลูก ปืน คอม กับ พัดลม สิครับ

12. หนูหัวหย็อย

30
    2
    0
    วันนี้ว่า จะไปอู่เพ่ติ่ง แต่ปิดคะ อดไป5555
    เลยขับไปให้ร้านอื่นดูเล่นๆ เค้าบอกว่าแอร์มันหอน เป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว
    เค้าบอกว่าไม่ต้องทำหรอก ถ้าไม่ได้รำคาญอะไรมาก

แล้วพอดีว่ากระจกซ้ายหลังมันไม่ลงเลยขับไปหาร้านกระจก พอดีว่า ไปเจอร้านกระจกกะร้านแอร์ร้านเดียวกันพอดี

เลยถอยเข้าไปกะว่า เอาวะ ทำแม่งหมดที่นี่แหละ55555 หาเรื่องเสียตัง
    เค้าก็ทำๆกระจก บอกให้เปลี่ยนมอเตอร์ใหม่ ไอ้เราก็แบบ โหววว เปลี่ยนเลยเหร เห็นว่ามันก็ยังเลื่อนได้นี่หน่า ตอนเอาออกมาทดสอบดูอะ
    ก็เลย พี่ลองแก้ไปก่อนได้ป่าว หนุยังไม่พร้อมจะเปลี่ยน เสียค่าแรงไปสองร้อย
    แล้วก็เลยให้ดูแอร์ ปรากฏว่า เค้าบอกว่า น้ำยาแอร์มันน่าจะหมดนะ มันเลยเสียดัง อีกอย่าง ท่อที่ปกติมันต้องมีน้ำเกาะอะ(ท่ออะไรอะ ไม่รู้ว่าเรียกยังไง)นี่ไม่มีน้ำเกาะเลย

พี่เค้าเลยเติมน้ำยาแอร์ให้ มันก็เงียบลงจริงๆนะ (หรือคิดไปเอง หุ หุ)
    เสียไปอีก500 แต่ก็โอเคอะ เพราะยังไงต้องเติมอยู่แล้ว

เดี๋ยวซักอาทิตย์หน้าจะเข้าไปร้านพี่ติ่งอะคะ
    แหะๆ หลังจากเสียไปเจ็ดร้อย

13. 1ST

5,672
    583
    0
    เงียบลงแน่ครับ เพราะ เติมน้ำยาแอร์ ส่วนใหญ่ จะเติมน้ำมันคอมแอร์ไปด้วย

ปล. น้ำยาแอร์ขาดไม่ขาด ดูได้จาก ตาแมว ตรงคอนเดนเซอรืในห้องเครื่องครับ

14. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    เขาเรียก ดรายเออร์ หรือเปล่า เฟริส์ท

15. 1ST

5,672
    583
    0
    555 จำชื่อผิด ดายเออร์ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้