B14 แร็คพาวเวอร์รั่วด้านขวา ควรทำยังไงดีเหรอครับผม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย tae_bkk, 3 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tae_bkk

tae_bkk New Member Member

45
    2
    0
    B14 แร็ครั่วด้านขวา ควรทำยังไงดีเหรอครับผม จะซ่อมหรือว่าเปลื่ยนใหม่ดีเหรอครับ
    วันหนึ่งเติมน้ำมันถึงขีดบน max cold พอขับกลับมา min cold เหลือขีดล่างแล้วนะครับ ระยะทางประมาณ 30 กิโล

ปล.เพิ่งซื้อจากเชียงกงมา ได้ 1 เดือนกว่าๆนะครับ

รบกวนพี่ๆทีนะครับ :cry:

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    มี 2 ทางเลือกครับ...
    1. ซ่อม
    2. เปลี่ยนชุดใหม่ แต่มีข้อย่อย อิอิ...
    2.1 เปลี่ยนมืองสอง เซียงกงอีกรอบ
    2.2 เบิกใหม่เลยครับ อันนี้เมื่อประมาณ 5 ปีที่แล้ว ประมาณ 3 หมื่นก่า ครับ... แต่ใช้คุ้ม หุหุ

3. tae_bkk

45
    2
    0
    อ่อ ครับ มือ 1 คงมะไหวอะครับพี่ สามหมื่นกว่าๆ

ไม่รู้ว่าซ่อมกับเปลื่ยนเชียงกงอันไหนจะคุ้มกว่ากันนะครับ

เพราะเชียงกงซื้อมาก็ไม่รู้วิธีเช็คนะครับ กลัวเสียเหมือนครั้งก่อน

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ถ้าซ่อมใกล้ ๆ ซื้อใหม่ ซื้อใหม่ ดีกว่า

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ซื้อเชียงกงเปลี่ยน ครับ สภาพดีดี เพียบ ไม่เกิน 3x00 :D

6. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    ลองไปถามดูตรงแยกบิ๊กซีติวานนท์ ร้านจะติดอยู่กับปั้มแก๊ส ผมพึ่งไปเปลี่ยนของ u 12 มา3000 พร้อมเปลี่ยนเสร็จสับอ่ะครับ แต่บี14 ราคาจะถูกกว่าครับเท่าที่ๆร้านบอกนะ

7. tae_bkk

45
    2
    0
    ขอบคุณครับ เดียวผมจะลองไปดูนะครับ ตอนนี้ยังเติมๆเอาอยู่เลยนะครับ วันละ 100 ml ได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้