ถามเรื่องเกียครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย hang_man, 13 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hang_man

hang_man New Member Member

7
    0
    0
    ขอความคิดเห็นหน่อยเรื่องเกีย มีรถเกียธรรมดาอยากเปลี่ยนเป็นออโต้ ต้องมีค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ รถเป็น soluna ปี97 ถ้าแลกกันจะดีกว่าซื้อใส่ ขอบคุณครับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    1. ค่าเกียร์ออโต้ ลองไปดูว่าราคาเท่าไหร่ น่าจะสามถึงหกพัน ไม่ค่อยแน่ใจนักครับ
    2. ค่าวายริ่งสายไฟ + ค่าแรงติดตั้ง น่าจะซักสามพันถึงห้าพันครับ
    3. ที่เหลือก็ซื้อฟองน้ำ แผ่นเก็บเสียง มาอุดรูตรงขาคลัทที่ต้องถอดออกครับ
    4. ถ้าอยากแลกคงต้องลองประกาศดูตามเวปทั่วไปครับ แต่อย่าลืมดูสภาพเกียร์ออโต้ที่จะไปขอแลกด้วยว่าสภาพเป็นอย่างไร หอนหรือไม่ ครัทลื่นหรือไม่ ทอร์คสั่นหรือไม่

คงจะประมาณนี้ครับ

3. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    รถผมตอนเปลี่ยนจาก AT ไป MT อาศัยหาคนขับรถรุ่นเดียวกัน แลกเอาครับ ได้ของครบๆเลย น่าจะจบกว่า ค่าแรงตอนผมทำ รวมวายริ่งสายไฟแล้วจบที่ 3000 ครับ ยังไม่รวมค่าผ้าครัช หวี ลูกปืน น้ำมันเกียร์ และชุดลูกปั๊มที่ต้องเปลี่ยน อีกราวๆ 2พันปลายๆ

แต่ถ้าคุณหาแลกเกียร์ AT ได้ นอกจากค่าแรงก็น่าจะเป็นน้ำมันเกียร์กับกรองเกียร์อ่ะครับ ที่จะต้องเปลี่ยน

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตามที่ข้างบนบอกเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้