ถาม ผู้รู้ครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย น้ำใส, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. น้ำใส

น้ำใส New Member Member

1
    0
    0
    1. อยากทราบวิธีการ ดู code จากไฟเอ็นจิ้นครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง
    ต้องต่อ สายตรงไหนครับ แล้ว นับเวลามันกระพริบใช่หรือเปล่า
    2. พอดี มีปัญหาครับ ไฟเอ็นจิ้นติดขี้นมาเองครับ เวลาขับเร็วๆ ติดค้างตลอดเลยครับ ต้องดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ถึงหาย แต่ถ้าขับเร็วก็จะติดค้างอีกเช่นเดิม

2. chehexs

chehexs New Member Member

128
    3
    0
    ตอบข้อง 1 ได้ อ่า

นับตอนกระพริบครับ ถ้ากระพริบช้านับเป็น 10 กระพริบเร็วแบบ ไฟขึ้นเเล้วดับไปเร็ว ๆ นับเป็น 1

ช้า 2 ครั้ง + เร็ว 2 ครั้ง ก็ เท่ากับ 22 ครับ

งั้นรอข้อ 2 ละกันนะครับ

3. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    1. ดูแถวๆๆคนนั่งซ้ายคับ ใกล้ๆๆช่องเก็บของ มี ขั้วอยู่คับเอาสายไฟไปจิมเลย

2. พอเช็คแล้วรู้ว่าอะไรเสียก็ซ่อมแล้ว ลองถอดฟิวส์ Back Up ออกดูคับสักซักก็เสียบใหม่ น่าจะหาย

4. hayazseyez

hayazseyez New Member Member

34
    0
    0
    ข้อ2 โดนใจผมเลย เป็นเหมือนกันครับ แต่ผมรู้สึกว่า พอขับเร็วๆแล้วพอถอนคันเร่งก็ขึ้นนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้