มีเรื่องมาเตือนครับ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย gigg_sy, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gigg_sy

gigg_sy New Member Member

149
    0
    0
    อยากเตือนเพื่อนเกี่ยวกับอู่ ที่จองจะฟันอย่างเดียว
    มีอยู่ว่า รถของเพื่อนไปน้ำแห้งแถว ถ. กัลปพฤษ และได้มีรถของทาง อู่ต้นเหตุ
    มาถามอาการและเอารถเพื่อนไปที่ อู่ เช็คอาการตอนแรกลูกยางรั่วทำ
    ให้น้ำแห้ง 100 พอจะทำก็เพิ่มด้วย ปะเก็นรั่ว อีก1200 พอตกลงทำ
    อีก ก็มีอาการเพิ่มมาอีกคือ ลูกสูบตาย 2 สูบและ ฝาโก่ง รวมราคาเหมา
    ทั้งหมด 7พันกว่า เพื่อนเลยโทรหาอู่ที่รู้จัก และจะลากรถกลับ
    ทาวอู่ต้นเหตุเลยให้ทำแค่ ไสฝา และเปลี่ยนปะเก็น ในราคา
    2500 ตกลงจบ พอกลับมาวันรุ่งขึ้มความร้อนขึ้น เลยทำกันเอง
    เลยเห็นรองลอยว่าทาง อู่ไม่ได้ถอดเขาไอดีออกเลยคิดกันได้ว่าทาง
    อู่ไม่ได้ไสฝาให้แน่ คงทำแค่เปลี่ยนปะเก็นอย่างเดียว

นี้คือเรื่องคราว ๆ ครับ นี่ถ้าเพื่อนไม่โทรไปหาอู่ที่ รู้จักคงโดนทางอู่
    ฟันไป 7 พันกว่า แน่ ครับ ( รถสูบติด 2 สูบ วิ่งแค่ 2 สูบได้ วิ่งได้ ต้อง 120 แนะ คิดดูกันว่า มันต้อง จะกินเงิน ขนาดไหน )
    อู่นี้ อยูตรงข้ามปั๊ม แก็ส ถ. กัลปพฤฤษ ครับ

อีกนิดครับ ว่ารถที่ เข้าอู่นี้โดนเปิดฝาทุกคันครับ และทางอู่จะมีรถวิ่ง
    หารถที่ เสียอยู่ตามข้างทางครับ (หาได้หลายคันด้วย )

ก่อนเข้าอู่ไหนก็คิดกันให้ดีนะครับ......

2. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    รับทราบค้าบ

3. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    บอกชื่อเลยครับ จะได้ไม่โดนหลอกกัน

4. งืมๆ...
    โหดร้ายจัง

5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ไม่ไหว ๆ

6. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    กะโหลกกะลา

7. PhoenixGT

PhoenixGT New Member Member

420
    2
    0
    เฮ่ออ...ไอคนพวกนี้ก้อน้าาา จะเอาเปรียบกันไปถึงไหน

บอกชื่ออู่เรยพี่ อย่างงี้ต้องประจาน -...-'

8. at 171

at 171 New Member Member

23
    0
    0
    ปราจีนก็มีพี่ โดนตร.จับไปแล้ว มันหลอกขายน้ำยาหม่อน้ำครับ มันบอกขวดละ 250 บาท ใช้ขวดเดียวต่อรถ 1 คัน พอเราตกลงจะเอามันก็ทำให้ พอทำๆไปมันบอกว่าน้ำยาไม่พอ ต้องใช้น้ำยา อีก 2 ขวด มันน่ามัยครับ มันชอบมาตามปั้มน้ำมัน มันชอบหลอพวกนักท่องเทียวที่มาพักเครื่อง เข้าห้องน้ำครับ...ขายแบบอื่นก็มีนะพี่ น้ำหอมในรถก็มี ระวังกันด้วยนะครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้