ล้างห้องเครื่อง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย cicojo, 9 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cicojo

cicojo New Member Member

12
    0
    0
    ท่านใดเคยล้างบ้างครับและล้างที่ไหนถึงจะปลอดภัยขอประสบการณ์พี่ๆหน่อยครับแบบว่าอยากให้ดูใหม่อะครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ต้องลองทำดูครับ....

3. tanito

tanito New Member Member

22
    0
    0
    ของผมล้างทั่วไปนะ
    แต่ให้เด็กล้างรถเอาถุงพลาสติกปิดกล่องecuให้หมด
    แล้วก้อปิดตัวกรองอากาศครับ
    อ้ออย่าลืมถามว่าใช้อะไรล้างนะครับ
    เพราะบางที่เค้าใช้น้ำล้างอันนั้นน่ะอันตรายกับเครื่องเราครับ
    ทางที่ดีให้เค้าใช้น้ำยาล้างห้องเครื่องล้างครับ แทบทุกร้านเค้าจะมีอยู่แล้ว

4. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    ผมเคยไปล้าง ครั้ง หนึ่งครับ หลายปี แล้ว.... ตอนนั้น ยังไม่รู้เรื่องว่า ใช้อะไร ล้าง ร้านแถว พระรามเก้าตัดใหม่ ติดถนน ใช้น้ำเลยครับ....แล้วเอาน้ำมันอะไรสัก อย่าง ลูบๆ ล้าง นานเลย......อีก สอง สาม วัน ไฟ แบต ขึ้น ตลอดเลย ครับ....ถามที่ศูนย์ นอก เค้าบอก ว่า ไม่ต้อง ล้าง ให้เอา ผ้าเช็ด ก็ พอแล้ว....

5. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    รับทราบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้