ปัญหาเรื่องรถกินน้ำมันเครื่อง

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย พรพรหมรัตน์, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พรพรหมรัตน์

พรพรหมรัตน์ New Member Member

38
    0
    0
    น้องออนฯ ผมวิ่งมา 218800km. / ตอนนี้มีปัญหาเรื่องน้ำมันเครื่องครับ
    ตรวจเช็คดูแล้วไม่มีรอยรั่ว/ซึมเบ้าหัวเทียนแห้ง ใต้ห้องเครื่องไม่มีรอยหยด
    เท่าที่สังเกตุถ้าวิ่งในเมืองเลี้ยงรอบอยู่ราว ๆ 2000 จะไม่ค่อยมีปัญหาอะไร
    แต่ถ้าวิ่งทางไกลความเร็ว 80-120km/hr. รอบเกิน 3000 ระยะทางประมาณ 200km ขึ้นไป
    น้ำมันเครื่องจะหายไปเป็นลิตรเลยครับ...

ถ้าหากจะนำไป Haul เครื่องใหม่จะคุ้มค่าหรือเปล่าครับ
    ให้ที่อู่ประเมินราคาคร่าว ๆ ประมาณสองหมื่นต้น ๆ
    เปลี่ยนเสื้อสูบ/ประเก็นต่างๆ รวมทั้งชุดก้านสูบด้วย

รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ป.ล. --- ก่อนหน้านี้ได้ทำ Over hual gear มาแล้ว...

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ลองโทรมาคุยกันคับ ถ้าช่วยได้ก็ช่วยกันไปคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้