@ทำสีและตัวถัง ก้นชนหน้า-หลัง ทำที่ไหนดีครับ รถเพิ่งโดนชนมาเมื่อวานอะคับ !_!@

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย kickto, 27 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kickto

kickto New Member Member

27
    0
    0
    มีอู่เคาะ พ่นสี และทำกันชนดีๆที่ไหนแนะนำบ้างครับ

ส่วนใหญ่ทำกันที่ไหนหรอครับ

ขอบคุณครับผม !_!

ปล. รถไม่มีประกันอะครับ เพิ่งหมดพอดี แย่เลย เอิ๊กๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2009
  2. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ หวังว่าจะเจออู่ทำสีที่ดีนะครับ เคยโดนชนมาเหมือนกันแต่จอดอยู่แล้วมีคนมาชนแล้วหาคู่กรณีไม่ได้ เลยต้องเสียตังซ่อมเองโดนไป3500บาท เซ็งเลย

3. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    แนะนำ อู่ช่างวิท ครับ ดูผลงาน ได้จาก กระทู้ Neon สมาชิกฝั่งธนครับ ส่วนราคาให้ช่างตีเอาเอง นะครับ

4. kickto

27
    0
    0
    ขอบคุณครับผม ^-^

5. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    เพิ่งได้รถนิชนสะแล้ว น่าเห็นใจ

6. kickto

27
    0
    0
    มะวานเปลี่ยนยางใหม่มาคับ 4 เส้น
    Yoko ลมไนโตร นิ่มดีคับ อิอิ (ถ้าซ่อมช่วงล่างดีกว่านี้คงนิ่มขึ้นอีก)

วันนี้ยางที่เปลี่ยนมา ตะปูตำ แตก รอเครมครับ
    เส้าจิงๆ !_!

7. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    โดนตะปูตำ ไม่น่าอยู่ใน เงื่อนไข เคลม นะครับทางที่ดี เอาไปให้ ร้าน เขาปะ สตรีมยาง ดีกว่า ส่วนยาง ใช้ รุ่น และ ขนาด ยาง เท่าไร ของผม Nitto Luxury NT855 ขนาด 205/50R17

8. Zsky

Zsky New Member Member

10
    0
    0
    เอ... เด๋วก็โดนชน...เด๋วก็ ตะปูตำ ยางแตก
    สรุปคนดวงชง หรือรถดวงชงล่ะท่าน

น่าเห็นใจ...ขอให้ขับขี่ปลอดภัยละกันท่าน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:49:50 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:49:32 ----------

เอ... เด๋วก็โดนชน...เด๋วก็ ตะปูตำ ยางแตก
    สรุปคนดวงชง หรือรถดวงชงล่ะท่าน

น่าเห็นใจ...ขอให้ขับขี่ปลอดภัยละกันท่าน

9. kickto

27
    0
    0
    ยางผมขนาดปกติครับ 185/65 R14 ครับ รถเดิมๆครับ อิอิ
    ยาง Yokohama A-Drive ประมาณนี้อะครับ

ดวงชงไม่ชงไม่รู้นะครับนี่ แต่ชั่งมัน ตัดสินใจแล้ว อิอิ
    คันที่ 2 แล้วที่ใช้ Neon คันแรกหายไปหลายปีและครับ หุหุ
    สงสัยไม่ถูกกับ Neon อิอิ แต่ชอบรูปทรงน้องออนครับ เลยซื้อมาขับอีกครั้ง
    แม้ค่าซ่อมจะแพงเอาการจนคนข้างตัวบ่นยับ แต่ก็ไม่วายยังจะใช้อยู่

ขอบคุณครับจะขับระวังกว่านี้ อิอิ โยว่ะๆ เย่ะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้