B 14 ควันดำ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ชูวงศ์, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ชูวงศ์

ชูวงศ์ New Member Member

9
    0
    0
    ใช้ SUNNY B 14 ปี 97 ครับ ใช้แก๊ส+น้ำมัน สตาร์ทน้ำมันก่อนตัดแก๊ส ในช่วงเช้าสตาร์ทแล้วจะมีควันดำออกมาที่ท่อไอเสีย รบกวนผู้รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ จะเสียตังค์อีกหรือเปล่า

2. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ไม่รู้เหมือนกันครับ รอดู ของผมอาการคล้ายกัน แต่ควันขาวแต่รู้ชะตากรรมแล้วคร๊าบ รอผู้รู้จริงมาตอบนะ

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    น่าจะ อากการ ไม่ พอ ครับ
    ใช้ น้ำมัน วิ่ง ไม่ ออก หรือ เครื่อง สั่น เปล่าครับ

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    แอร์โฟล์ มันเอ๋อละมั้งครับ

ส่งค่าไม่ค่อยดี กล่องมันเลย สั่งจ่ายน้ำมันหนาๆ ไปก่อน ควันเลยดำ

5. a 14

a 14 Guest

0
    0
    0
    เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ไม่ทราบมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างคะ รบกวนบอกด้วยค่ะ เบื่อจะซ่อมมากๆเลย รบกวนผู้รู้แจ้งหน่อยค่ะทางเมล์ก้ได้ ขอบคุณค่ะ [email protected]

6. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ควันดำแล้ว เสียงท่อดัง ปุ๊ดๆ มีรอบสวิงๆด้วย แอร์โฟลครับ มันลาจากท่านไปแล้ว เพราะผมเพิ่งจะโดนมาเมื่อต้นเดือน เหอๆ...ปลายท่อไอเสีย ยังกะรถใช้ดีเซล ดำปี๋เลย

7. ชูวงศ์

9
    0
    0
    ขอบพระคุณครับสำหรับทุกๆความรู้ แต่รถผมมันจะเป็นในช่วงเช้าตอนใช้น้ำมันก่อนเปลี่ยนเป็นแก๊ส แต่หลังจากนั้นก็ไม่เป็นนะครับ จึงอยากรู้อาการของแอร์โฟร์พังนะครับ เผื่อจะได้เตรียมตัวไว้ก่อน แล้วถ้าหากแอร์โฟร์พังรถจะวิ่งได้ไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (เครื่อง 1600 ฝาขาวครับ)

8. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    วิ่งได้ รอบสูงๆ จะวิ่งแทบจะเหมือนปกติ มีสะอึกบ้าง แต่รอบ ต่ำ ดับ เลี้ยงดับ เบาซักพักก็ดับ จอด สวิง สั่นเป็นผีเข้า ควันดำ เหอๆ...จอด เหยียบเบรก ดึงเบรกมือ เข้า P เร่งเครื่อง จะสะดุด สะอึก ทุกๆ พันรอบที่เข็มกวาด

9. ชูวงศ์

9
    0
    0
    รอดตัวไป ของผมยังไม่ออกอาการขนาดนั้น ว่าแต่ราคาแอร์โฟร์ 1600 เท่าไหร่ครับ พอมีอะไหล่บ้างไหม หากพังจริงๆจะแก้ไขอย่างไรครับ หากไม่มีอะหลั่ย หรืออะหลั่ยหายาก ขอบพระคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้