ขอความช่วยเหลือครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Aplodite, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aplodite

Aplodite Guest

0
    0
    0
    รถผม B14 GA-15 สตาร์ติดยากครับ เดิมแค่บิดกุญแจก็สตาร์ทติดแล้ว แต่ตอนนี้ต้องเหยียบเร่งครับถึงจะติด บางทีก็ต้องแช่นานๆ มีกลิ่นด้วย กลิ่นคล้ายออกจากท่อไอเสียอะครับ มันเป็นไรครับเนี่ย

2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตอนที่ผมเป็น

เปลี่ยนรางหัวฉีด หายครับ

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ตามคนข้างบนเลยครับ
    รางหัวฉีดเป็นผู้ต้องสงสัยอันดับแรก:D

4. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    (ถ้าเป็นมานานแล้วก็น่าจะเป็นที่รางหัวฉีดฮะ)

แต่ยังไงลองเช็คดูที่ pressure regulator ตรงรางหัวฉีดดูว่าเริ่มรั่วหรือป่าว

ผมเพิ่งเจออาการแบบนี้ก่อนมันจะรั่วฮะ... (อาการสตาร์ทนานกว่าจะติด แช่นาน ต้องเหยียบคันเร่งช่วย)

5. Joe_mj

Joe_mj New Member Member

20
    0
    0
    ราคาค่าตัว รางหัวฉีดอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

6. Joe_mj

20
    0
    0
    ราคาค่าตัว รางหัวฉีดอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ อยากรู้มั่ง มีอาการเหมือนกัน (ขอโทษครับ กดซ้ำขึ้น 2 กระทู้เลย)

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ขอยืมกระทู้ หน่อยนะครับ แล้ว ถ้า
    สตาร์ท แล้ว มีเสียงดัง แต๊ก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แล้ว รอบ ตก แล้วดับ
    มันเป็นที่ อะไร ครับ

8. Joe_mj

20
    0
    0
    รางหัวฉีด & pressure regulator มันอยู่ตรงไหนหนอคับ..:confused:

9. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    จากในรูปก็อยู่ด้านบนของฝาเติมน้ำมันเครื่อง - อยู่ด้านล่างของกรองอากาศ (สีทองแดงๆ)

รางหัวฉีด กับ pressure regulator มันจะอยู่ติดกันเหมือนเป็นชิ้นเดียวกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้