เครื่อง 5K ใครรู้ขอข้อมูล

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย B-Boyza, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    เครื่อง5K 5เกียกินน้ำมันแค่ไหน? ถ้าติดแก๊LPG ประหยัดกว่ากั้นแค่ไหน และเครื่อง5K แต่ซิ่งไรได้บ้าง มีรูปด้วยก็ดีนะคับเป็นแนวทาง

2. p800

p800 New Member Member

23
    1
    0
    รถผมเครื่อง 5k 5เกียร์...ชัดไป ศีราชา ( วันที่30ที่ผ่านมา) จากพระราม 2 - ศีราชา...ไป - กลับ...จากไป 700 บาท ( แก๊สโซ 91)...ประมาณ 11-12 โลลิตร....ครับ .............แนวทางโม (ของผมนะ) แมนนีโพร คาบิวคู่ ...เฮดเดอร์.....ก้อน่าจะพอแล้ว.....ซัดไปศีราคายังไม่ได้ใส่ วิ่งไป 110 - 130.....ถ้าใส่แล้วน่าจะถึง 160....สำหรับรถปีขนาดนี้.....ผมว่าน่าจะพอแล้ว.....

3. YIM66

YIM66 New Member Member

64
    0
    0
    ของผม 5K+LPG
    แม่สอด (จ.ตาก ) - กทม. + วิ่งในกทม. + กทม. - แม่สอด = พันกว่าบาทครับ

4. Guydido

Guydido New Member Member

285
    2
    0
    ผม 5K 4เกียร์ เติม 91ธรรมด๊าธรรมดา(หาเติมยากแล้วครับในกทม.:cry:)
    รถผมวิ่งประจำๆอยู่ก็ กรุงเทพ(งามวงศ์วาน)--->ชลบุรี ไปขาเดียวหมด 250บาท(ไม่รวมค่าทางด่วน)
    สบายๆกับ 140km/h ครับ.....
    ถ้าวิ่ง 90นี่จาาาประหยัดมากมาย :D:D:D:D:D

5. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    เมื่อวานตอนเช้าพ่อผม เอาคันเหลือง 36 แวน 5k ไปเปลี่ยนหัวเทียนมา ครับ 4 อันเลย ปรากฏว่า
    แรงจัด วิ่งไปได้ 170 กินไข่เลยครับ เอาไปบรรทุกของ ที่เยาวราช ใส่น้ำมัน ไป 40 ปี๊บ วิ่งสบาย

น้ำมันประมาณ 10 โลลิตร พอมาเช้านี้ เครื่องมีอาการกระตุก ไปให้ช่างดู บ่าวาล์วทะลุครับ แรง
    จัด ประหยัดจริง รถใหม่ ๆ ยังอาย

6. big_rx

big_rx New Member Member

10
    0
    0
    สำหรับ 5 K โดยประสบการณ์ผม 80-90 กม/ชม 13-14 กม/ลิตร 100 ขึ้นไป จะอยู่ที่ 9-10 กมต่อลิตร

สำหรับ 4 K โดยประสบการณ์ผม 80-90 กม/ชม 14-16 กม/ลิตร 100 ขึ้นไป จะอยู่ที่ 10-12 กมต่อลิตร

บ้านมีรถ 5-6 คัน ครับ ใช้แต่เครื่อง K ทั้ง 4K และ 5K ชอบครับบำรุงรักษาง่ายดี
    ถ้า LPG จะประมาณกิโลเมตรละ 0.8-1 บาท แล้วแต่การปรับแต่งหม้อต้มว่าจะเอาเร่งดีขนาดไหน

7. B-Boyza

273
    1
    0
    ของผมตอนนี่รู้สึกว่าเวลาใช้lpgเวลาเร่งแบบรีดแรงเครื่องออกตัวล้อตายแบบน้ำมัน95ไม่ได้อะคับถ้า95ผมรีดได้และรู้สึกว่าlpgเวลาเล่งแบบรีดอะคับคือกดแบบปืดปาดรู้สึกว่าวิ่งไม่ออกรถมันจะอื้อแต่ถ้าวิ่งแบบเร่งเรื่อยๆก็จะวิ่งดีและลื่นมากสาเหตุที่เป็นอย่างนี่ผมคิดว่าน่าจามาจากอาการที่ลิ้น2ของคาบูนั้นกินไม่ทันคับแก๊สเลยท่วมๆๆๆๆๆๆ การแก้คื้อจะคาบูและต่อแก๊สแบบ3ทางแยกแบบท่อปะปาอะคับเข้าทั้ง2ทางของคาบูทั้งลิ้น1และ2ก็จะทำให้วิ่งปรืดปาดเลยละฮะ 555 แต่ผมไม่ทำเพราะ......... เปลืองโคตรอะคับคทอกินแก๊ส อิอิ แต่ถ้าใครอยากแรงเหมือนน้ำมันทำแบบที่ผมแนะนำลองดูหะ

***** เอ๋อยากจะบอกว่าเวลาผมวิ่งlpgผมเคยเหยีบมากสุดประมาน160อะคับแรงมากๆแต่ว่าเร่งแบบเรื่อยๆนะคับไม่ใช่กดตะบีตะบัน แต่ผมไม่กล้าเหยีบแรงไปกว่านั้นเพราะเครื่องมันเก่าผมกลัวเครื่องพังๆๆๆๆ 55555เพราะเครื่องมันเสียงดังมากๆ+กับท่อสะแต็นเลด+ปลายnittoมันเลยลั่น รองบปะมาณก่อนหะไม่4age20+terboก็4a-16V +เว็บเบ้อจีดๆสักชุดหะ

+++++มีปัญหาด้วยหะใครรู้ตอบทีในกะทู้ ที่ถามถึงรถผมในแนวทางทำdrift

8. boy_3DX

boy_3DX New Member Member

168
    2
    0
    แล้ว อัตราการสิ้น เปลือง ของ 5K เกียร์ Auto หละครับ ประมานเท่าไหร่
    ตอนนี้ รถผมขาดแค่ถังแก๊ซ จะหาที่ไหนได้มั่งครับ (เจ้าของเดิมถอดออกไปติด วีโก้)

ใครมีเกียร์ธรรมดาๆๆๆๆ จะแลกก็ยินดีนะครับ อิๆๆ ขับ auto ไม่มันเลยอะครับ

9. B-Boyza

273
    1
    0
    อันนี่ผมก็ไม่เตยเล่นเหมือนกันอะคับออโต้ไม่เคยได้ยินด้วยว่ามีเกียออโต้อะคับใครรู้ก็บอกทีอยากได้ความรู้

10. B-Boyza

273
    1
    0
    "ครัวนายบุ้ง" อะคับข้ามแยกพัฒนาการไปยังอะคับ อยากไปกินว่างจะแวะไปคับ บ้านผมอยู่พัฒนาการ 20 อะซ.สวนหลวงอะรู้จักไหม ถ้ามีแผนที่ให้ดูก็ดีนะ

11. p800

p800 New Member Member

23
    1
    0
    น่าจะอยู่แถวๆ บ้านเก่าผม........ไป "ดื่ม" กับ เพื่อนๆ ที่ "ร้านข้าวต้มเจี๊ยบ" หน้าหมู่บ้านผาสุข บ่อยๆ วันไหนไปอีกจะได้เปลี่ยนร้าน "ดื่ม" บ้างๆๆๆ......อิอิอิอิอิอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้