อยากถามพี่ๆว่า ซื้อจอยพวงมาลัยตอนนี้ รุ่นไหนดีสุดคับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย puplnw, 24 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puplnw

puplnw New Member Member

20
    0
    0
    คือว่าจะซื้อใว้รอ NFS Carbonอ่ะคับ เอาที่เล่นได้ทั้ง PS2&Pc นะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับผม

2. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    อืม ถ้าเจ๋งที่สุดตอนนี้ ต้องยกให้รุ่นนี้คับ Logitech 25G เป็นทั้งเกียร์แบบ Patern H หรือ จะแบบ Shift

ขึ้นลง มี ครัชด้วยนะคับและระบบ Force Feedback มีพร้อมกับระบบมอเตอร์ 2 ตัว ได้ฟิวลิ่งมากๆ

แต่ราคา นี่สิ ต้องมี หมื่น+ แน่ๆ

3. Graphic

181
    3
    0
    แต่ถ้าอยากประหยัดงบหน่อย แนะนำรุ่น นี้คับ Driving Force Pro คล้ายๆกันแต่ เป็นเกียร์แบบติดคอนโซล

ราคาไม่ค่อยแรงมากคับ ผมก้อพึ่งไปซื้อมือ 2 มา โชคดีที่หาได้ไม่ค่อยแพงมากเท่าไหร่ แต่หายากน่าดูเลย

แล้วถ้าซื้อมาแล้วผมแนะนำว่าให้ทำเป็น cockpit

เลยนะคับจะได้อารมณ์มากๆเล่นแล้วไม่อยากลุกไปไหนเลยอะ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=197660 ลองดูที่ผมทำสิคับ

4. puplnw

puplnw New Member Member

20
    0
    0
    ขอบคุนค้าบบบ อลังกานจิงๆ cockpit เนี่ย กะว่าจาไปทำมั่งคับ ทำเองหมดเลยรึป่าวคับ

5. Graphic

181
    3
    0
    ใช่คับ ผมซื้อ พวงมาลัยกับเมา แล้ว ก้อ ไปซื้อเหล็กมา อ๊อกขึ้น เฟรม เอง ไม่ยากคับ

6. RUTHLESS 13

RUTHLESS 13 New Member Member

182
    5
    0
    โหดๆทั้งนั้น

7. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ลองไปเดินหาดูมาคับก็แทบทุกร้านที่มีพวงมาลัยมะเป็นของ Logitech ที่เขียนว่า MoMo อ่ะคับ ราคาประมาน 3,900 ครับ เห่ะๆๆๆ

8. N น ท t

N น ท t New Member Member

0
    0
    0
    ขอถามนะคับ แล้วแบบที่มีเบรคมือนี่ดีมะครับ และราคาเท้าไหร่ครับ :D :D

9. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  10. Graphic

181
    3
    0
    ส่วนใหญ่แล้วแบบที่มีแบบมือ ของ logitech ไม่ค่อยทำออกมาอะคับ ผมว่า จิงๆมันไม่ค่อยได้ใช้อะ

11. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0

MoMo ก็ดีนะครับผมใช้อยู่ใช้ได้ทั้งเพลทูและคอมเลย:) :) :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้