เลิกซะทีกระทู้ แฝงการเมือง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไล่มาร, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    จะเห็นได้ว่ามีการตั้งกระทู้ แฝงการเมือง บางกระทู้ เอามาจากแหล่งข่าวของฝ่ายเสียผลประโยชน์ กระทู้อะไรไม่ต้องบอก มีให้เห็นๆกันอยู่ เลิกซะที กระทู้แอบแฝง

เวปนี้เวปรถไม่ใช่ ที่จะเอาเรื่องผลประโยชน์ ทางการเมืองมาลง ทำให้เสียความสามัคคี อยากด่า อยากโจมตี มีเวปการเมืองให้ลงไประบายอยู่แล้ว

พวกเราฉลาดพอ รู้อะไรถูกอะไรผิด ไม่ต้องมาชี้นำ

1. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    เห็นด้วยเลยครับอ่านมาหลายกระทู้น่าเบื่อวะ

TT_GOVERNMENT ถูกใจสิ่งนี้
  2. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    เห็นด้วยคับ

3. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    กระทู้ไหนอ่ะ มีตัวอย่างไหมครับ อยากดู

4. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    [media]http://racingweb.net/forums/avatars/avatar8921_5.gif[/media] ทำไมรูปรถ reply บน หน้ามันยุบอ่า

5. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    เห็นด้วยครับ เวปรถก็น่าจะคุยกันเรื่องรถๆนะครับ ถ้าอยากคุยการเมืองที่อื่นมีให้ระบายครับ

6. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    เมาแล้วขับครับ

te_uan ถูกใจสิ่งนี้
  7. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ผมก็ไม่มีฝ่าย แค่อยากให้บ้านเมืองสงบ ทุกวันนี้ก็หากินยากอยู่แล้ว

8. เห็นด้วยอย่างยิ่ง โดยเฉพาะหน้าเดิมๆ

จุดประเด็นกันอยู่นั้นเหละ บางกระทู้ไม่ได้เกี่ยวกับการเมืองยังจะเสี่ยมให้เค้ามีเรื่องอีก

หยุดเถอะนะคับ

9. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เห็นด้วยครับ

10. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    อืม . . " กระทู้ เมาแล้วขับ ใช่ป่ะ "

เอาข่าวที่ไม่เป็นกลางมาโพสต์แท้ ๆ ผมเห็นแล้ว
    ดีคับที่มีคนมาออกหน้าประนาม ผมเห็นด้วยกับ จขกท.

11. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เห็นด้วยคับ ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2008
  12. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ฝ่ายนึง แนวคิดดี วิธีผิด

อีกฝ่าย ถึงทุจริต แต่เศรษฐกิจดี

สรุป ไม่เลือกฝ่าย ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดครับ

13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เป็นกลางครับ

14. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ส่วนใหญที่เห็นมักเป็นกระทู้เกี่ยวกับน้ำมันคับ น้ำมันขึ้นน้ำมันลง และก็จะกลายเป็นปตท.

แมร่งโกงอย่างงั้นอย่างงี้ขึ้นช้าขึ้นเร็วมีนอกมีใน และก็จะลามไปถึงรัฐบาลในที่สุด

15. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    การเมืองเมืองไทย ดูแล้วทำให้ปัญญา "เสือม โง่ ไร้สาระ อวดเก่ง อวดรู้ ไม่รวย และไม่จน" แนะนำอย่าดู อย่ารับรู้ แล้วจะสบายใจ

16. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อืมมม สำหรับผมเองแล้ว ทั้งเห็นด้วยในบางอย่าง และก็ไม่เห็นด้วยในบางเรื่อง ที่ท่าน จขกท. กล่าวถึงครับ :rolleyes:

แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนครับ ;)

17. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เรื่อง แนวคิด อุดมการณ์ ความคิดของคน เป็นเรื่องของแต่ละบุคคล ดังนั้นทุกคนย่อมมี แนวคิด อุดมการณ์ และ ความคิด ที่ต่างกันไป ทุกคนล้วนคิดแต่ตนเองถูกทั้งนั้น การจะยัดเยียดให้ผู้อื่นคิดดังที่ตนคิด จึงเป็นเรื่องที่ไม่สามารถจะกระทำได้

ปล.ไม่ชอบคุยการเมือง

18. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    เห็น - ควร - ด้วย

19. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    หยุดเถอะครับ อย่าให้ใครมาชักจุงเราได้ ทุกคนมีสมอง อย่าให้คนไม่กี่คนมาคิดแทนเรา

20. ont_sadung

ont_sadung Member Member

92
    8
    8
    ครั้งนึงเมื่อนานมาแล้ว ในบอร์ดนี้มีกระทู้เถียงเรื่องการเมื่องอยู่หลายต่อหลายกระทู้
    ผมเคย ตั้งกระทู้บอกขอร้องให้เลิกเถียงเรื่องการเมื่อง เพราะเป็นเวปของคนเล่นรถ

สรุปผมโดนด่า เพราะเค้าว่ามันสิทธิของเค้า ของคนในโลกอินเตอร์เน็ต(คนที่ชอบเถียงนั่นแหละ เข้ามาเต็มเลย)

ตลกดี

ปล... ผมเห็นด้วยคับ :D

TT_GOVERNMENT ถูกใจสิ่งนี้
  21. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    เห็นด้วยว่า web รถ ไม่ใช่ web การเมือง

22. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เห็นด้วยอีกเสียง

23. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    เห็นต่าง................มันต้องตาย

24. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    อิ+อิ+อิ......เลือกฝ่ายได้...แต่..อย่ามาทะเลาะกันในเวปรถ....เป็นดี................เว้น พื้นที่ว่างไว้ซักหน่อย.........................เพื่อให้.................พื้นที่นี้...ปลอดการเมือง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้