ขอคำแนะนำเรื่องโหลดISUZU-TFR หน่อยคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ขอคำแนะนำหน่อยคับ, 4 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    จะใส่แม็ก 15นิ้ว มันต้องโหลด ลงมาเยอะไหมคับ เอาแบบ กำลัง สวย เต๊ม ซุ่มล้อ อะคับ ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆคับ ขอ ดู รูปด้วยนะคับ ^^

1. ranm

ranm Guest

0
    0
    0
    ไปที่ร้านเลยคับเดียวร้านจัดให้บอกมันว่า โหลดให้เต็มซุ้มล้อเดียวร้านมันจะรู้คับ
    หรือไม่คุณก็เอาไม่บรรทัดมาวัดเลยคับว่าจะเอาลงมากี่นิ้ววัดจากซุ้มล้อมาถึงขอบยาง
    วัดจากด้านนอกนะคับ

2. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    15 เต็มซุ้ม โหยๆๆเสร็จแล้วเอารูปมาให้ดูด้วยนะคับ กะลังหัดแต่งรุ่นนี้อยู่เหมือนกันเลย ตอนนี้ใส่หม้อ
    มิตซู ผ่าไปแล้ว เด๋วว่าจะหากรองเปลือยมาใส่

3. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    หือ............ขอบ15 โหลดเต็มซุ้ม ผมว่ามันจะต้องเตี้ยมากๆเลย ขับลำบากนะครับ
    เหลือช่องระหว่างยางกับซุ้มล้อซัก 1" จะดีมั้ยครับ แต่ต้องดูที่ซีรี่ของยางด้วยนะครับ
    ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของรถด้วยครับว่าชอบแบบไหน

เสร็จแล้วเอารูปมาชมด้วยนะครับ อยากเห็นอ่ะ

4. มังกรขาว

มังกรขาว New Member Member

434
    1
    0
    อยากเห็นๆๆ อารูปมาลงด้วยนะ เคยเห็นแต่ 16 แต่โหลดแล้วสวยไว้เจอพี่เขาอีกจะถ่ายรูปมาให้ดู

5. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ผมว่า 16 กำลังสวยนะครับ 15คงเล็กไป เท่าที่เหนๆ ใส่ล้อสกาย โหลด เตมซุ้ม สวยคอด สำหรับ TFR และ มังกร

6. มังกรขาว

434
    1
    0
    ตอนนี้ใส่ 17 ก็อยากได้ 18 มนุษย์นี้ไม่รู้จักพอจริงๆๆไม่ได้ว่าใครนะค่ะว่าตัวเอง

7. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เหมือนกันเลย 5555

8. มังกรขาว

434
    1
    0
    :D
    :D:D:Dคงมีคนแบบเราหลายคน;););)

9. chat_o

chat_o New Member Member

8
    0
    0
    อยาก ใส่ 18 อยู่เหมือนกัน รอดูรูป 15 อยู่

10. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    จิงหรอคับ ซัน อิ อิ
    ปล. 15 มันเตี้ยมากเลยนะคับ แต่ยังไงก็แล้วแต่เจ้าของรถอ่ะคับ

11. izujz

izujz New Member Member

20
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับ

12. nui_8829

nui_8829 New Member Member

9
    0
    0
    ช่วยอีกคนนะครับ

มังกรทองผมก้อใช้อยู่เหมือนกันครับ แต่ตอนกดหน้าผมทำเองครับ อีซุ ตัวนี้มันเทอชั่นบาร์
    อยูใต้ท้องรถ ที่เปงน๊อตเบอร์สิบเก้า (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) เราจะขันลงขนาดไหนก้อได้ ใช้วัดเอาครับ
    ส่วนข้างหลังของผมใช้กล่องรอง 1 ตัวครับ แต่ก้อไม่เตี้ยเท่าไร แต่ถ้าข้างหน้ากดลงเยอะ แจ่มเลยครับขอบอก

13. needforspeed

needforspeed New Member Member

2
    0
    0
    ลองดู

:cool::cool: ของผม 15" ดัดแหนบตรงโหลด 2" หน้าเสมอหลัง ก็ลองดูนะครับ ดูสวยกำลังดีขับไม่ค่อยลำบากเท่าไหร่มีตัวเอียงตอนขึ้นเนินนิดหน่อย :cool::cool:

14. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เจ้าของกระทู้ หายตัวซะแล้ว อิอิ สงสัยไปซุ่มโหลดอยู่ อิอิ

15. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    รอดูรูปด้วยคนครับ

16. khokolo

khokolo New Member Member

344
    1
    0
    หงะ หายไปเรย ไม่กลับ มาโพสต์ให้ดูกานมั่งอ่า

17. [i_p@ple]

[i_p@ple] New Member Member

28
    0
    0
    รอชมครับ

รายงานผลด้วยภาพด้วยคับบมิสๆ

18. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    สงสัย ซุ่ม จิงๆ อิอิ

19. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18

รถคันใน display สวยจังคับ เรียบๆดูดีมากๆ ล้อ สกายนี่สวยจริงๆเลย อยากมีมั่งจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้