สาวก วีโก้

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย โตต้าเท่านั้น, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากถามพี่ๆสาวกวีโก้ครับ คือที่บ้านผมมีวีโก้4x4 เครื่อง3000 วิ่งมา15000 กิโลเมตร มีน้ำมันหยดตรงแผ่นกันกระแทก ใต้เครื่องครับ ถ้าหันหน้าเข้ารถจะอยู่ซ้ายมือครับ รถไม่ค่อยได้ใช้ครับ เช็คระดับน้ำมันเครื่องลดไปนิดหน่อยครับ คืออยากรู้ว่าใช่ซีลหน้าเครื่องที่เสียรึเปล่าครับ แล้วมีใครแนะนำศูนยบริการได้มั่งครับ เอาแถวบางใหญ่ครับ ใช้เวลาซ่อมนานมั้ยครับ

1. เอาเข้า0อย่างเดียวครับ ประกันมี ต้องเอาให้คุ้มครับ เรื่องเวลาในการซ่อมต้องเข้าไปคุยกะที่0ครับ

2. รถจะ4ปี สิ้นปีนี้ครับ คงต้องออกเองครับพี่

3. noom_nuch141

noom_nuch141 New Member Member

84
    0
    0
    4 ปี ขับได้ไง 15000 แสดงว่าไม่ค่อยได้ขับ รถผม3ปี ล่อไป 120000 กว่า เออพอดีอยากถามว่า ถ้าไมค์ความเร็วขาดจะเกี่ยวกับไฟหน้าปัดตัวรูปเครื่องขึ้นไหมครับ แล้วเกวัดน้ำมัน มันเสียครับแบบวิ่งขึ้น วิ่งลงเกิดจากอะไร ใครรู้บ้างบอกทีครับ

ไม่มีใครเข้ามาตอบเลยครับ เศร้าจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้