มีรื่องรบกวนเรียนถามพี่น้องSUNNYหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BigBerm, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BigBerm

BigBerm New Member Member

6
    0
    0
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้SUNNYอยู่ ตอนนี้ผมใช้ตัวSuperSaloonปี2000อยู่นะครับ
    มีเรื่องจะขอเรียนถามดังนี้ครับ

1. ผมต้องการจะติดตั้งลำโพงใหม่ครับอยากทราบขนาดลำโพงคู่หลังและคู่หน้า
    (บริเวณริมประตูซ้าย-ขวา)ว่าจะใช้ขนาดเท่าใด(เอาแบบไม่ต้องแปลงนะครับ แบบสวมแทนได้เลย):rolleyes:

2. เวลาเลี้ยวแบบเต็มวง จะมีเสียง "อื๊ด...." สันนิษฐานว่าน่าจะมาจากบริเวณ "ปีกนก" ตรงนี้หากเราเข้าอู่ซ่อมบำรุง จะเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับและหากปล่อยไว้จะเป็นปัญหาใหญ่ในภายหลังไหมครับ:cry:

3. เปลี่ยนผ้าเบรคหน้า-หลัง(ดัมพ์)ราคากลางประมาณเท่าไรครับ:eek:

ขอเรียนถามแค่นี้ครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤศจิกายน 2008
  2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    แหม่ ผมไม่รู้ซักอย่าง แต่มาช่วยดันครับ รอแป๊ปนะ เด๋วพี่ๆเค้ามาตอบให้ครับ

3. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    1. ประตูคู่หน้า 5นิ้ว ข้างหลัง6X9 ก็แจ่ม

2.หักเลี้ยวสุดๆ น่าจะเป็นตัวปั่นดังมากกว่า แรงดันมันสูงเวลาเลี้ยวสุด

3.ผ้าเบรคต้องถามลุงติ่ง:D

4. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ตามข้างบนนั่นแหละ เบรคดีและถูกต้อง ติ่งเซอร์วิส

5. BigBerm

BigBerm New Member Member

6
    0
    0
    ยังคงรอคำตอบที่ดี ๆ จากชาว Sunny อยู่เสมอนะครับ

6. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ลำโพงหน้า 6นิ้ว แยกชิ้น รองไม้ เจี๋ยนเบ้าประตู(ทุบเอาดีกว่า)
    ลำโพงหลัง ถ้าอยากจบไวก็6x9เเต่มันจะดังกว่าข้างหน้ากลายเป็นรำคาญ
    ถ้าชอบฟังชิลๆก็6นิ้วรวมชิ้นบ้านหม้อเลยครับ(คู่ละไม่ถึงพัน)

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ลำโพง 6.5 นิ้ว ก็ ได้ ครับ รอง ไม้ และ ทุบ นิดหน่อย ( ตูดหน้าใหญ่มาก )
    ข้างหลัง 6*9 รองไม้ ได้ ครับ
    หรือ จะ 7*10 ผม เห็นที่ อมร ดิโอ ครับ
    มี ขาย อยู่ ของไพโอเนีย
    ใคร สนใจ ทดสอบ แล้ว บอกผม ด้วยครับ อยากเปลี่ยน อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้