ขอถามเรื่องที่พักสำหรับคนที่ไป งาน BANG SAEN THAILAND SPEED FEST"08

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย l3oZo, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ขอถามเรื่องที่พักสำหรับคนที่ไป

งาน BANG SAEN THAILAND SPEED FEST"08

อยากรู้ที่พักเต็มยัง ? แล้วส่วนมากพักกันที่ไหนคร๊า ?

2. < สุขใจแรลลี่ >

< สุขใจแรลลี่ > New Member Lady Member

202
    5
    0
    ที่พักมีเยอะค่ะ แต่ที่โอเคๆมีน้อย

คงต้องไปจองไว้ ส่วนเบอร์โทรนั้นไม่ทราบค่ะ หาในเนตก็มีเจ้าที่ไม่เวิร์ค

ค่าห้องแถวหน้าหาดบางแสน ประมาณ 700 บาท ต่อ 1 คืน มีแอร์ มีเคเบิล ค่อนข้างครบ อาจขาดความสวยงามอ่ะ แต่ไม่ซีเรียส เพราะไม่ได้อยุ่ห้องตลอดอยู่แล้วเนาะ ไว้หลับก็พอ

แนะนำว่าให้เข้าไปถามราคา และไปดูที่ห้องเลย ไม่เอา ไม่ถูกใจ เค้าไม่ว่าค่ะ

3. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ตอนนี้ที่เป็น โรงแรมดูดีๆหน่อย เต็มกันหมดแล้วครับ ตั้งแต่กลางเดือนที่แล้วล่ะ

น่าจะมีแต่บังกะโล ที่คงต้องฝากเพื่อนแถวโน้น หรือไม่ก็ไปเสี่ยงดวงกันตอนนั้น

อ่างสิลา ก็มีการขยับราคาขึ้นด้วย เพราะช่วงงานแข่งนี่แหละ

อ่อ ถ้ายังไงลองหาตามหอพักนักศึกษา บ.บูรพานะคับ ที่เป็นหอนอก

มันจะมีห้องเช่ารายวันอยู่บ้าง ก็พอนอนได้นะ

ตอนนี้ผมว่าช้าไปแล้ว สำหรับการหาที่พักอะคับ

4. l3oZo

769
    52
    0
  5. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ผมยังจองก่อนเกือบเดือนเลยคับ...กัวเต็มเด่วเซ็ง

6. l3oZo

769
    52
    0
    ถ้าเต็มคงต้อง ไป-กลับ อ่า

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แถวปากทางเข้าอ่างศิลายังมีนะ คืนละ 250 บาท
    ชั่วคราวนะครับ ถ้าจะเอาตลอด วันก็ 500 บาทครับ

8. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    สำหรับนู๋โบอ่ะมีอยู่แล้ว...อิอิ

ยังไงก็กริ๊งกร๊างมาละกันนะคุณน้อง

9. l3oZo

769
    52
    0

Oh Ho !!

tHaNkS sO MuCh @>"<@

10. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0

เเล้วถ้าตรูไปล่ะ มีให้บ้างไหม ตานนท์ เเหม คิคิ :p

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมจองไว้แล้วครับ 1 คืน คืนละ 750 บาท มัดจำ 300 บาท แต่ถ้าวันธรรมดาไม่มีงานอะไรปรกติคืนละ 450 บาทเอง

เป็นห้องแอร์ น้ำอุ่น เคเบิลทีวี (สามารถดูถ่ายทอดได้จากในห้องเลย)

แต่ไม่ได้อยู่ริมหาดนะ เป็นถนนด้านในอะที่ขนาดกับหาด

ที่เลือกพักที่นี่ เพราะปีที่แล้วไปพักมางานเดียวกันนี่แหละ แล้วประทับใจ

12. l3oZo

769
    52
    0
    เอ้าว์ ซะ ง๊าน !!

(_"_!) เอิ๊กส์ๆๆ

13. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ผมนอนโรงแรมของเพื่อน แต่ไกลจากที่เค้าแข่งกันมาหน่อย อยู่ตรงทางออกมอเตอร์เวย์

14. l3oZo

769
    52
    0

อุ๊ยยยยย ดีจังเรย...

ม่ะงั้นนู๋วานเช็คหั้ยหน่อยดั้ยม๊ะคร๊า..ว่า...พอมีห้องว่างป่าว

คืนวันที่ 7 กลับ 9 คร๊า....

15. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ผมยาวไปพัทยาเลย อิอิ

16. l3oZo

769
    52
    0

พักที่พัทยา เรย ช่ะม่ะคร๊า

ก็ work น๊ะ.....

17. ผมไปพักบ้านรุ่นเพ่ อยู่ไม่ไกลจากที่แข่งค๊าบ 55

18. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แถวๆวงเวียนบางแสนยังมีอยู่นะคับแต่เพิ่มราคามาเปนคืนละ1000แหนะ

จองมาเรียบร้อยละ ถ้าไม่ได้ยัไงPMมาก็ได้คับ เด๋วเอาเบอร์ให้

19. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    แล้วตอนไปดูจอดกันตรงไหนอ่ะครับ ตอนนี้นึกภาพไม่ออกเลย

20. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ไม่จอดที่พักก็จอดแถวงานน่ะล่ะคับ มี2แถวรับส่งตลอดหาดเลย

จะเหนื่อยก็ตอนกลับนี่ล่ะ เดินไกลหน่อย

21. l3oZo

769
    52
    0
    ขอบคุณ มากๆ นะค่ะ

22. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    The Tide Resort อย่าลืมพาแม่บ้านไปด้วยนะครับ สวีทกันต่อ......

23. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ปีที่แล้วผมไปตั้งแต่วันศุกร์พักคอนโดเพื่อนBangsaen Royal Beachแถวแหลมแท่นมีที่จอดรถสะดวกมาก
    แต่ออกไปไหนตอนกลางวันไม่ได้เลยต้องรอหลัง6โมง (แต่เข้าก็ไปไม่อยากออกแล้วล่ะ)

ขอแนะนำผู้ที่จะไป ถ้าไปถึงสายๆรถจะติดมาก ที่จอดรถหายากและไกลมาก
    แต่ถ้าไปตอนกลางคืน หรือไปถึงตอนเช้ามืดจะสดวกกว่า
    เพื่อนผมที่ตามมาที่หลังมาเล่าให้ฟัง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2008
  24. l3oZo

769
    52
    0
  25. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ไอ้โบ นอน กาแล๊คซี่มะ เอิ๊กๆๆ

สบายตัว:D

26. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    จอดรถระวัง ของกันด้วยนะครับ เด่วจาหมดสนุก คนเยอะรถเยอะของแต่งก้อเยอะ

27. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ปีนี้โชคดีมากๆ รุ่นน้องมีห้องอยู่หน้าหาดเลย เปิดหน้าต่างมา นั่งดูกันได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้