ระบบไฟมันรวนหมดเลย ทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย rbboy1999, 10 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rbboy1999

rbboy1999 New Member Member

29
    2
    0
    เท่าที่ดูน่าจะเป็นพวกไฟที่ใช้จาก แบต เพราะทุกครั้งที่ สตาร์ทรถ มันจะรีสตาร์ทตัวเอง มันจะกระพริบเหมือนถอดแบตออกอ่ะครับ ไฟเลี้ยว ไม่กระพริบ บางทีไม่ติดเลย ต้องขับเร็วๆ มันถึงจะกระพริบ อย่างอื่น
    ยังโอเคอยู่ ทำไงดีครับเนี่ย เดินสายไฟใหม่ทั้งคันนี่แพงใหมครับ ก้มลงไปดูใต้พวงมาลัยแล้วปวดหัว ไม่รู้
    สายไหนเป็นสายไหนล่ะ (มันนานแล้วนี่เนอะ) หรือมีวิธีเช็คอาการพวกนี้ไหมครับ ขอบคุณครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    หาช่างไฟ ตรวจสอบ ดีกว่า น่ะครับ

3. rbboy1999

rbboy1999 New Member Member

29
    2
    0
    แล้ว แถว ลำลูกกามีใครแนะนำร้านทำระบบไฟ ดีดี ได้บ้างครับ

4. talardonline

talardonline New Member Member

48
    2
    0
  5. พันหก

พันหก New Member Member

45
    3
    0
    วิ่งออกป่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้