หนาวนี้ใครจะมาเที่ยวเมืองปาย แม่ฮ่องสอน บ้าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย momot66, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. momot66

momot66 New Member Member

33
    10
    0
    :cool: จะเข้าช่วงหน้าหนาวแล้ว คลับเราใครจะมาเที่ยวเมืองปาย แม่ฮ่องสอนบ้าง คับ อากาศหนาวแล้ว หมอกเต็มเลย ว่างๆ จะเอารูปมาให้ดูให้ชม พอดีผมทำงานอยู่ที่ อ.ปายคับ....:cool::cool:

2. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ง่าโครตอยากไป เห็นเค้าว่าสวยมั๊กๆ ไปขับรถประมาณกี่โล คับแล้วพวกค่าที่พักมันคิดกันยังไงอ่ะคับถ้าไปควรเตรียมงบไปเ่ท่าไรดี คับ

3. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ผมเดินทางคืนวันที่ 25 ธค. ครับ 26ธค นอนปางอุ๋งคับ
    อยากทราบว่าผมจะขอใบอนุญาติเพื่อจะค้างที่ ปางอุ๋งต้องไปขอที่ไหน แล้วช่วยผมได้ป่าวครับ เช่นขอแทนได้ป่าว
    วันที่ 28 - 29ธค นอนที่ปายคับ

30ธค - 2 มค. อยู่แถว ๆ เชียงใหม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าค๊าบ

4. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    อยากไปเหมือนกันครับ แต่ถ้าไปคงขับรถขึ้นไปไม่ไหวแน่เลย สนใจอยู่ครับ ขอรายละเอียดเรื่องที่พักกับที่ท่องเที่ยวด้วยครับ

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ไปวันที่ 3 ครับ กับสมาชิกอีกนิดหน่อยครับ ไว้เจอกันครับ ยังไงทิ้งเบอไว้นะครับโทรไปหาละกันกินเหล้ากัน อิอิ

6. denny

denny New Member Member

224
    2
    0

เท่าที่ผมไปมา ปางอุ๋ง (บ้านรักไทย) เวลาไปถามทางต้องบอกบ้านรักไทยนะครับ ไม่งั้นจะหลงไปอีกอุ๋ง อิอิไม่เห็นต้องขอไปอนุญาตฺไรนิครับ เพียงแต่ถ้านอนบ้านพักของอุทยานต้องจองไว้ล่วงหน้าครับ ไม่งั้นเต็ม ที่กางเต้นแทบจะไม่มีครับ ไปช่วงเทศกาลคนเยอะครับ

7. momot66

33
    10
    0
    จากเชียงใหม่ ใช้ทางหลวงหมายเลข 107 ผ่าน อ.แม่ริม ถึง อ.แม่แตง ประมาณ 40 กิโลเมตร เลี้ยว ซ้าย ที่ อ.แม่แตง เข้าถนน หมายเลข 1095 มา อ.ปาย ประมาณ 101 กิโลเมตร เส้นทาง ค่อนข้าง คดเคี้ยว ถ้าจะมาแนะนำให้เดินทางในเวลากลางวัน เนื่องจากกลางคืนมีหมอกลงจัด และยังมีวัว,ควายที่ชาวบ้านปล่อยเลี้ยงออกมานอนกลางถนนอีก สำหรับเรื่องที่พักมีให้เลือกหลายราคา มีตั้งแต่ 350 - 1,000 ขึ้น ครับ ส่วนท่านที่ต้องการแบบธรรมชาติแนะนำให้นำเต็นท์มากลางได้ที่ อุทยานแห่งชาติห้วยน้ำดัง มีให้เช่าเต็นท์ และที่นอน และต้องบำรุงค่าสถานที่อีกนิดหน่อย ...เรื่องราคาผมจำไม่ได้แล้ว... สำหรับสมาชิกท่านใด..ผ่านไปผ่านมาแถว..จุดตรวจดอยแม่ยะ ก่อนที่จะลงไป อ.ปาย แวะหาผมได้ที่จุดตรวจ ..คับถามหา หมู่ทอม..ได้คับ...ผมจะได้แนะนำสถานที่เที่ยวให้.....แล้วเจอกันนะคับผม..

8. pop-ja

2,068
    235
    0
    ปีที่แล้วก็ผ่านครับ:D

9. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ง่ะ....คงไม่ได้ไปไหน อยู่โรงงาน

10. momot66

33
    10
    0
    เอารูปมาฝากสมาชิกกันคับ

11. อยากไป แต่เดี๋ยวดูก่อนว่าว่างไหม

12. mairugak

mairugak New Member Member

2
    0
    0
    ผมจะไปวันที่ 8-9 ธ.ค.ครับ ผมว่า NV เราก็น่าจะขึ้นปายได้น่ะ ขนาดรถเมล์แดงมีผู้โดยสารเต็มคันยังขึ้นได้เลย พี่ทอมว่ายังงั้นไหมครับ

13. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    พี่ทอม ประจำอยู่ ป้อม แม่ยะเหรอครับ

ปีที่แล้วก็ไปครับ:D

NV เราขึ้นได้ครับ ผมเกียร์ออโต้ด้วยซ้ำที่ขึ้นไป แถมเป็นรถสัมภาระอีกต่างหาก:cry: 555 แต่ก็รอดครับ

14. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ไปมาปีที่แล้ว สุดยอด ปีนี้กำลัง แพลนอยู่ไม่รู้ที่พักเต็มยัง ......................ตอนนี้ทำงานไม่เป็นสุขแล้ว ใจไปอยู่ที่ปาย

15. pop-ja

2,068
    235
    0
    ไปแน่นอน ครับไปไปหลายจังหวัดเลยละ คงไปนอนปายคืนหนึ่ง ทริปนี้ผมเน้นไหว้พระครับ

16. Tuk#040@nvclubthailand

Tuk#040@nvclubthailand New Member Member

149
    13
    0
    หายหน้าไปนานกลับมา มีสมาชิก nv อยู่ที่ "ปาย" ด้วยเหรอคะเนี่ย ดีจังเลย ว้าว

ตุ๊กอ่ะชอบ "ปาย" มากๆ เลย ไปมา 3 ปีติดต่อกันแล้ว แต่ปีนี้คงม่ะได้ไป

อาทิตย์หน้าไปเชียงใหม่ ไปเที่ยว ดอยอินทนนท์ กะ ดอยอ่างขาง
    แต่ไม่ได้ไป "ปาย" แต่ช่วงนี้คิดถึง "ปาย" มากๆ เคยทำรีวิว "ปาย" ไว้ด้วย

ใครสนใจลองตามไปอ่านดูได้น๊าคร๊า

My Memory in "PAI"
    http://huanjung.diaryclub.com/20080718/0/0/[_011]_My_memory_in_PAI.html

คิดถึงทุกปีนะ ... ปาย
    http://huanjung.diaryclub.com/20081...%B6%D6%A7%B7%D8%A1%BB%D5%B9%D0_%BB%D2%C2.html

จาก ..ปาย.. สู่ ..ปางอุ๋ง
    http://huanjung.diaryclub.com/20081...B%D2%C2_%CA%D9%E8_%BB%D2%A7%CD%D8%EB%A7_.html

17. Tuk#040@nvclubthailand

Tuk#040@nvclubthailand New Member Member

149
    13
    0

ตอนนี้ไปปางอุ๋ง ต้องไปเอาบัตรที่ตัวเมืองแม่ฮ่องสอนก่อน
    ลองไปดูรายละเอียดได้ที่เวปนี้นะเค
    http://www.ezytrip.com/Thailand/th/North/MaeHongSon/Mueang/PangUng/PangUng.htm

18. momot66

33
    10
    0
    ประจำอยู่ที่ด่านแม่ยะคับ...ผม ว่างๆ โทรหาได้คับ 087-9249962

19. mairugak

mairugak New Member Member

2
    0
    0
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เดี๋ยววันที่ 8จะแวะไปหาครับ

20. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    แทงยูทุกท่านเลยคับ

ใจมากตุ๊ก ก็ว่าจะหาข้อมูลก่อน ไม่งั้นไปถึงจะเอ๋อกินได้อ่ะ 555

ผมไปคันเดียวคับ

21. JOHN_PUM

JOHN_PUM New Member Member

115
    2
    0
    พี่ๆๆน้องๆๆท่านใดมาปายแล้วท่านใดว่างเข้าเชียงใหม่ มากินเหล้ากับnvเชียงใหม่บ้างครับ
    ยินดีตอนรับครับพี่น้อง0891917888โทรมาได้เลยครับ

22. pop-ja

2,068
    235
    0
    เดี้ยว จัดให้ครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้