ช่วยแนะนำร้านแอร์ดีๆ ให้หน่อยคร้าบบบบ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย aw2218, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aw2218

aw2218 New Member Member

16
    0
    0
    ตั้งแต่ได้รถพรีเซีย R11 นี้มา ทำแอร์ไปหลายครั้งแล้ว เดี๋ยวเปลี่ยนคอมฯ เปลี่ยนตู้ วาล์ว ไดเออร์ ทั้งล้าง ทั้งแว๊ก เติมน้ำยามานับครั้งไม่ถ้วน แต่ละร้านตอบไม่ตรงกันเลยครับ คอมฯนี้เป็นตัวที่ 3 แล้ว ท้อใจมากเลยครับ หมดไปหลายบาท ทำผ่านไปหลายร้าน ไม่ได้เรื่องซักร้านเลยครับ
    พี่ๆ ในคลับนี้ ช่วยหน่อยได้ไหมครับ..ใครรู้จักร้านแอร์แบบเก่งๆ ไม่หลอกฟัน เอาแบบรู้จริงตรงจุด ไม่ต้องมานั่งแก้ที่ละอย่าง แล้วก้อไม่เย็นซักที นี่ล่าสุด เปลี่ยนคอมฯไป ไม่ถึงเดือนร้อนอีกแล้ว...ให้คนที่เค้าดูเป็นที่เป็นเพื่อน เค้าบอกว่า สงสัย ท่อแอร์แปลงมาจากเจ้าของเดิม น้ำยาแอร์เลยรั่วออกหมด...อันนี้ผมก้อว่าไม่รู้จริงป่าวนะ...เลยรบกวนพี่ๆ ช่วยด้วยเถอะครับ ขอร้านดีๆ ตัวเมือง แถวไหนก้อได้ ทิ้งเบอร์ไว้ให้ผมหน่อยก้อดีนะ...ขอบคุณล่วงหน้านะครับ:cry::cry::cry:

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ปัญหาโลกแตกเลยสำหรับระบบแอร์
    เบื้องต้นเลยน่ะครับ ตอนนี้มันเป็นอะไรเหรอครับ เจ้าแอร์ที่ว่าน่ะ
    ถ้าเป็นที่ระบบของแอร์ (คอม+ตู้) ลองโทรไปที่ 081 9092114 ช่างชาตรี เจ้านี้อยู่เจริญนคร
    อีกโซนหนึ่ง อยู่ในซอยมัยลาภ 0813748944 ช่างแดง
    แต่ถ้าเป็นเรื่องระบบสายไฟแอร์ รวมถึงตัวกล่องคอนโทรลแอร์ดิจิตอล ต้องไปแถวตั้งฮัวเส็ง ปิ่นเกล้า ร้านสุริยาแอร์ 02 8811878 อาเจ็กแก่ๆ แต่เก่งอ่ะ ยอมรับเลย
    2-3 เจ้าข้างบนราคาไม่โหดนักคุณภาพฝีมือพอจะวางใจได้หรือถ้าพอมีกำลัง ลองไปเข้าร้านที่เป็นดิลเลอร์ของเดนโซ่ไปเลย แพงหน่อยแต่จบแน่ๆ ของใหม่ + การันตรีแบบยาวๆ
    ของผมกว่าเรื่องแอร์จะจบนี่ค่าซ่อมเกือบท่วมราคารถเลย ลองผิดลองถูกไปเรื่อยล่ะ

3. aw2218

16
    0
    0
    ขอบคุณพี่ PeMhom มากที่กรุณาตอบครับ คือสภาพตอนนี้ แอร์ไม่เย็น มีแต่ลมออกมาครับ ซึ่งเปลี่ยนคอมฯแล้ว ตู้เปลี่ยนแล้ว วาล์วด้วย ไดเออร์อีก ล้างระบบแล้ว คือทำเกือบหมดอะครับ มันก็เย็นได้ประมาณไม่ถึงเดือน ร้อนอีก ทีนี้ ก้อมาเดาว่าน่าจะเป็นท่อแอร์ที่มันมีการแปลงมา ว่าสงสัยจะรั่ว ผมก้อเลยไม่มั่นใจแล้ว คือ เหมือนกับมั่วๆ ลองผิดถูกแบบนี้ผมว่า ไม่ไหวแล้ว ก้อเท่านี้อะครับ ....ใครที่มีร้านแนะนำนอกจากนี้ กรุณาให้มีตัวเลือกเยอะ ๆ ก้อจะขอบคุณมากๆ เลยครับ

4. PeMhom

1,163
    3
    0
    ลองเข้าไปร้านแอร์ไหนก็ได้ น่ะ
    ลองเข้าไปถามว่าแอร์เป็นอะไร เดี๋ยวช่างก็จะนำเครื่องมือ มาวัดกำลังอัดในระบบ
    ถ้ากำลังอัดในระบบยังปกติ ปัญหาก็ไม่ใช่ที่ท่อรั่วแล้วล่ะ กำลังอัดตก ปัญหาอยู่ที่ คอมแอร์กับน้ำยาแอร์
    ถ้าเบื้องต้นที่ว่ามาทุกอย่างปกติ ปัญหาจะไปอยู่ที่ตู้แอร์ แล้วล่ะ รายละเอียดปลีกย่อยของอาการมันเยอะอ่ะครับ
    คร่าวๆก็จะเป็นประมาณนี้
    ก่อนจะตกลงซ่อมกับช่างเจ้าใดลองทิ่มไปให้ช่างเค้าวิเคราะห์อาการเบื้องต้นให้เรารู้ก่อน ลองสุ่มเช็ค หลายๆเจ้าดูแล้วกันตามละแวกแถวบ้านอ่ะ เดี๋ยวเกิดไอเดียเองล่ะครับ ว่าจะทำยังไง

5. aw2218

16
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับพี่ จะลองทำดูครับ

6. PeMhom

1,163
    3
    0
    มัวแต่ให้คำแน่ะนำคนอื่น....
    วันนี้หน้าครัทชคอมแอร์ ซ๊อตขึ้นมาดื้อๆ งานเข้าอีก....นี่ล่ะหนา...เรื่องของแอร์...ไม่จบไม่สิ้น...
    มานั่งคิดเล่นๆรวมยอดที่ซ่อมไปนี่..คิดไปคิดมา..ผมว่าน่าจะยอมวิ่งเข้าเดนโซ่ให้จบไปทีเดียวจะดีกว่าไหม
    ทำตรงนั้นเสียตรงนี้...วนเวียนกันอยู่นั่นล่ะ..ไม่จบไม่สิ้น

7. PeMhom

1,163
    3
    0
    แอร์เสียหงุดหงิดจริงเชียว

ใครมีผัง วงจรไฟระบบแอร์ R 10 ขอหน่อยสิครับ

ไฟช๊อตหน้าครัทซ์คอมแอร์ เฉลี่ยเดือนล่ะครั้งนี่ไม่ใช่เรื่องแล้วล่ะ มันจะช๊อตได้ง่ายดายขนาดนั้นเลยหรือ????

8. aw2218

16
    0
    0
    หัวอกเดียวกัน...เฮ้อออ

9. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    โทรเบอร์นี้เลยครับ ช่างโก๊ะ 081 274 2432

เป็นช่างแอร์ประจำของผมเอง

ปกติทำแอร์รถยุโรป เบนซ์ เปอร์โยต์

ส่วนอะไหล่ใช้ให้เราไปซื้อให้ -*-

แต่ช่างจะบอกร้านอะไหล่แอร์ร้านใหญ่เลยนะครับ ได้ราคาช่างแน่นอน

แล้วจะรู้ว่าช่างแอร์นี่ฟันกำไรงามๆจากเรามากมาย

ยกตัวอย่างเช่น ตู้แอร์หรือแผงคอยล์เย็น

จริงๆแล้วลูกดีๆใหม่เอี่ยมยี่ห้อ PACO ลามิเนต ราคาแค่ 800 บาทเท่านั้น

แต่ร้านแอร์เล่นเราสองพันขึ้นไปตลอดกาล

แต่อู่นี้คิดค่าแรงแพงหน่อยครับ แต่งานออกมาแล้วจบ

อาจจะมีแปลงระบบบ้าง แต่ไม่มีอะไรเลิศหรูไปกว่าแอร์มันเย็นเมื่อเราต้องการ

จริงมั้ยครับ อิอิ

:D :D :D :D :D

ปล. พี่หม่อมเบื่อๆ อู่เดิม มาลองอู่ผมเล่นมั่งก็ได้นะครับ จะได้มาเจอกัน

10. PeMhom

1,163
    3
    0
    วนไปวนมากลับมาปัญหาเดิมอีก หน้าจอแอร์มันไม่ยอมจ่ายสัญญาณ A/C ไปหาคอมแอร์ หน้าจอมีเป็นเข่ง ใช้ไม่ได้ซักตัว ขนาดเอาของน้องเอกมา ว่าชัวว์ๆแล้วก็ไม่ได้
    ขอแรงผู้กล้า R 10 มาเทสต์ หน้าจอแอร์หน่อยสิ นึกว่าสงสารลูกช้างตัว อ้วนๆเถอะ

11. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ตอนนี้ผมเชียร์ของพี่พันเอกไปเลยโลดครับพี่หม่อม เเต่ผมสงสัยว่าที่เอามาก็พังเหมือนกานหมดมันอาจจะเป็นโรคประจำของจอเเอร์รุ่นนี้ก็ได้นะพี่

12. PeMhom

1,163
    3
    0
    หน้าจอแอร์ของเอกใช้ได้อยู่ใช่ป่ะ????
    พี่ว่าเป็นที่สายไฟที่รถพี่แน่ๆเลยว่ะ

13. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    น ตู้แอร์หรือแผงคอยล์เย็น

จริงๆแล้วลูกดีๆใหม่เอี่ยมยี่ห้อ PACO ลามิเนต ราคาแค่ 800 บาท

ร้านไหนบอกด้วยครับสนใจ

14. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ร้านอยู่มีนบุรี มาสุดเส้นรามอินทรา จะเจอแยกมีนไปต่อกับสุดวินทวงศ์

ที่เป็นสะพานสร้างใหม่ ชิดซ้ายเลยครับ

ก่อนถึงไฟแดงร้อยเมตรมีร้านอะไหล่แอร์ใหญ่บิ๊กๆ ชื่อ แสงเจริญออโต้แอร์

ขายอะไหล่แอร์บ้าน แอร์รถ ทุกอย่างที่ช่างแอร์ใช้ อะไหล่ทุกชิ้นสำหรับแอร์รถ สถานเดียว

เจอร้านนี้ทีเดียวตาสว่างกับเทคนิคการหาตังค์ของช่างแอร์เลยล่ะครับ

15. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ใกล้เเค่เอื้อม ขอบคุณครับ

16. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ตามมาเก็บ พิกัด ไว้ด้วยคนครับ ... :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้