สอบถามเส้นทางไปบางแสนหน่อครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 4902600586, 6 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4902600586

4902600586 New Member Member

12
    0
    0
    วันเสาร์นี้กะจะไปดูแข่งรถหน่อย พึ่งไปดูเป็นครั้งแรก เริ่มจากมอเตอร์วย์นะครับ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    พยามอ่านป้ายไปเรื่อย ๆ คับ

" ชลบุรี - ชลบุรี - ชลบุรี " ท่องไว้คับ

ต่อจากชลบุรี ก้อพยามยามท่องไว้อีก ว่า

" บางแสน - บางแสน - บางแสน "

3. itkub

itkub New Member Member

13
    0
    0
    ตามข้างบนเลยครับไปไม่ยากครับมันจะมีป้ายบอกเรื่อยๆครับ

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ไปง่ายครับ ป้ายบอกเยอะ ไม่ไกลจาก กทม มากด้วย

5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    กำลังจะไปแล้วว่าจะมาโพสถามเหมือนกัน เจอกระทู้ถามทางเหมือนกัน :D:D

คือป้ายมองแค่ ชลบุรี ต่อมา บางแสน แค่ 2 คำนี้เองเหรอคับ ผ่านด่านเก็บเงินกี่ด่านน่ะคับ ด่านล่ะเท่าไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    พอออก ทางออกไปบางแสนแล้ว วิ่งมา จะเจอ บิ๊กซี เลยมาจะเจอ คาร์ฟู เลยมาเจอแยก อ่างศิลาเข้าแยกนี้ก็ได้ ครับ
    สงสัย โทร สอบถามได้ครับ ผมอยู่อ่างศิลา 086-5159708

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    2ด่านครับ ไม่แน่จัยยัง ด่านละ 30 อยู่ป่าวนะไม่ได้วิ่งมา2 ปีละ

8. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ไปเส้นบางนา-ตราด แล้ววิ่งข้างล่างดิ จะได้ไม่เสียตังค์

9. SPEEDKILLS

SPEEDKILLS New Member Member

279
    63
    0
    ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ ถามเพิ่มเติมครับ จะได้ไม่ต้องตั้งใหม่

อยากรู้ว่าถ้าไปดูนี่จอดรถดูกันตรงไหนอ่ะครับ

10. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    จากที่เคยไปปีที่แล้วอะครับ

ส่วนมากบังกะโลที่นั่นจะสามารถจอดรถได้ แต่เสียเงิน 20 บาท

ถ้าจอดไกลๆ จะมีรถรับส่งเข้างานฟรี เป็นรถ 2 แถวสีขาว

SPEEDKILLS ถูกใจสิ่งนี้
  11. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    หุหุ ไหวหรอค่ะ ถนนอย่างนั้น เสียตังก์ดีกว่าค่ะ น่าจะ 60 บาทอ่ะค่ะ:p

12. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ม่ะรู้อ่าคร๊า................

แต่นู๋ปัยทาง.........บางนาอ่าคร๊า.....................แล้วยิงตงเรย....................

13. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ถูกต้องตามนั้นครับ วิ่งข้างล่างรถพังเอาง่ายๆเลยครับ เสียตังวิ่งข้างบนหรือมอร์เตอร์เวย์ดีกว่า :cool:

*** แล้วเจอกันที่บางแสนครับ ***

14. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    แนะนำว่าไปบางแสน ถ้าห่วงรถ วิ่งเส้น โทลเวย์ข้างบนดีกว่าครับ อย่าไปวิ่งข้างล่างเลย ทางยังกะแรลลี่โลก
    ถ้าไปมอเตอร์เวย์ ทางเป็นลูกคลื่นเยอะครับ ใครมีสเกิร์ตก็ระวังหน่อยละกัน

ถ้าวิ่งด้านบน จะอธิบายทางให้นะครับ เพราะง่ายที่สุดแล้ว

1. ถ้ามาจากรามอินทรา ให้ขึ้นทางด่วนรามอินทรา เสร็จแล้วตรงยาวไปเลย ไม่ต้องเลี้ยวไหนทั้งนั้น มันจะเชื่อมต่อกับโทลเวย์โดยอัตโนมัติ

ค่าทางด่วนรามอินทรา 30 บาท
    ค่าทางด่วนลอยฟ้า โทลเวย์ ถึงบางปะกง 65 บาท (ราคาเก่า 60 บาท ราคาใหม่ เพิ่มอีก 5 บาท)

พอลงโทลเวย์มาแล้ว มันจะมีเส้นบายพาสเขียนว่าไปพัทยาระยองเลี้ยวซ้าย แต่คุณไม่ต้องเลี้ยวหรอก
    ตรงไปตามทางเรื่อย ๆ เลย มันจะมีกี่แยกช่างมัน ตรงไปซักพัก จะเขียนว่าเลี้ยวขวา ไปบางแสน
    ให้เลี้ยวขวาไป แล้วขับดูไปเรื่อย ๆ ลองดูว่าเขากั้นถนนตรงช่วงไหน คุณก็หาที่จอดได้เลย
    รับรองว่าที่จอดรอบนอกมีเพียงพอแน่ ๆ ตามตรอกซอกซอยเยอะ แต่ให้ระวังทรัพย์สินมีค่าหน่อยนะครับ

2. ถ้ามาจากมอเตอร์เวย์บางปะอิน
    ให้คุณตรงมาเรื่อย ๆ ตามทาง แล้วให้ไปทางที่เขียนว่าไปบางนา คุณก็ตรงมาเรื่อย ๆ จนกระทั่งสุดมอเตอร์เวย์ ก็จะเป็นถนนบางนาแล้ว (ประมาณ กม. 12-13) จากนั้นวิ่งไปซักพัก ก็จะมีทางขึ้นโทลเวย์
    ที่เหลือก็ตามข้อ 1 ครับ

ขอให้สนุกกับการมาชมงานบางแสนนะครับ :)

15. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ถ้าใช้เส้นทางนี้ง่ายมาก ตรงอย่างเดียว ไม่ต้องสนใจอะไร จนเข้าตัวเมืองชลบุรี แล้วขับตรงไปเรื่อยๆ จะเจอป้าย หาดบางแสน อะง่ายสุดถนนไม่แย่เท่าไรสำหรับรถบ้าน (ผมใช้ประจำ)

16. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้