ต้น ก.ม.8 ซ่อมช่วงล่างหมดไป 8500 ดีขึ้นครับ อะไหล่เชียงกงบางนาครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ผมไปเชียงกงบางนามาได้ปีกนกบนและปีกนกล่างคอม้าทั้งพวงและแร็คพวงมาลัยจานเบรกตรงรุ่นเลยใหญ่มากเกือบเต็มซุ้มล้อเลยคาริปเปอร์ก็ใหญ่คือได้มาทั้งชุดช่วงล่างเลยในราคา 7500 บาท สภาพ 90 % เลยคือคนที่มาก่อนผมเขาซื้อส่วนบนไม่เอาช่วงล่างผมจึงเหมาทางร้านมาได้ในราคานี้ แล้วให้ทางร้านถอดออกมาใส่ท้ายรถมาให้ช่างเปลี่ยนใหม่คือถอดของเก่าที่ชำรุดเปลี่ยนใหม่เลย พอเปลี่ยนเสร็จนำไปตั้ง
    ศูนย์ถ่วงล้อก็ตั้งได้ไม่มีปัญหาเลยถ้าป็นของเดิมตั้งไม่ได้ต้องรองชิมเพิ่ม และอาการวิ่งปัดไปมาเวลาเจอ
    ทางขรุขระก็หายไปเลยวิ่งนิ่มเลย ลองวิ่งถนนพระบรมราชชนนี หยีบ 180 นิ่งเลย ไม่มีอาการใดๆเลย
    ผมคิดว่าปีกนกบนกับบู๊ดยางยูนีเทนมีส่วนที่ให้รถแปลกไป ตอนที่ช่างถอดออกมาคอม้าหมุนไม่ได้ลูก
    ปืนค้าม้าไปเสียแล้ว ส่วนเบรกก็จับดีมากเลยผมไม่รู้ว่าได้เบอร์ไหนมาแต่ของเดิม 25 แต่ที่ได้มาใหญ่
    เกือบเต็มซุ้มล้อผมใส่แม็ก 15 คาริปเปอร์เกือบชนขอบล้อเลยห่างแค่ 5 มิลเอง ค่าแรงช่าง 1000 บาท
    ตอนนี้เจ้า p 11 กับมาเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ เชียงกงบางนามีของครบจริงๆ
    ของยังเหลือคือ ปีกนกล่าง แร็คพวงมาลัย เหล็กกันโคลง พร้อมคานหน้าครบชุดเก็บไว้ใช้ต่อไป

2. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    แจ่มครับ :D

3. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    ไปดูร้านไหนเป็นหลักครับ ที่บางนาง่ะ จะได้ไปบ้างครับ

4. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ร้านตรงกลางแถวซอย 3 ข้างในเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้