ใครเคยใช้ถนนบรมราชชนนี แล้วเจอแบบนี้มั่งครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Air shifter, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ตามรูปเลยครับ ขอโทษที่ไม่ค่อยชัดครับ พอดีถ่ายด้วยมือถือ มืดแล้วแถมฝนตกอีก
    มันคือรถที่มารดน้ำต้นไม้อ่ะครับ ที่เจอประจำเลยคือผมใช้ถนนบรมราชชนนีขาออก ตอนประมาณ 2-3 ทุ่มประจำ จะเจอรถแบบนี้มารดน้ำต้นไม้ วิ่งช้าๆอยู่ขวาสุด ช่วงเวลานั้นรถจะค่อนข้างเยอะ ก็จะติดยาวเลยครับ เพราะรถที่อยู่ขวาสุดต้องเบี่ยงออก แถมถนนยังเปียกอีก
    ผมไม่เข้าใจว่าทำไมไม่รดน้ำตอนเย็นๆซึ่งรถก็น่าจะน้อยกว่า และตั้งแต่เด็ก ก็ได้ยินว่ารดน้ำต้นไม้ต้องตอนเช้า และเย็น

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    มันบ้า บางทีฝนเพิ่งหยุดตก ถนนแห้งหน่อยเอาอีกแล้ว

3. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    นานๆ เจอทีครับ

วิ่งเส้นนี้ทุกวัน บ้านอยุ่สาย 4

ส่วนมาก จะวิ่งเช้า - เยน - บ่าย อีกทีก้อ หลังเที่ยงคืนไปแล้ว

เลยไม่ค่อยเจอนะครับ

อันตรายมากๆ วิ่งมาเร็ว ๆ + ได้ไม่รู้ตัวเลย ถนนก้อลื่น

4. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    เค้าวิ่งกันมาเร็วๆ จะชนกันตาย ก็ รถแบบนี้หลายครั้งแล้วอ่ะครับ :D

5. Discount

Discount New Member Member

72
    7
    0
    ไม่ใช่เฉพาะที่นั้นน่ะครับ ที่รัชดาก็เป็นเหมือนกันครับ ฝนพึ่งหยุดตก ออกมารดซะงั้น รถที่เตรียมจะลงอุโมงเบรคกันระนาวเลยครับ ไม่เข้าใจ ใช้สมองส่วนไหนคิด ยังไงก็ระวังๆกันด้วยน่ะครับ

6. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เคยมีเรื่องสงสัยแบบนี้ แล้วก็ออกข่าวทาง ทีวี ด้วย

โดย บริษัทที่ประมูล งานได้ ได้มีสัญญา อยู่ข้อนึงว่า

ต้องรถน้ำทุกวัน หรืออะไรนี่แหละ หาก ขาดรดน้ำวันใดวันนึง

ในรอบเดือน นั้นๆ ผู้จ้าง จะไม่จ่ายค่าจ้างสำหรับเดือนนั้นๆ

ดังนั้น ไม่ว่าฝนจะตก หนักแค่ไหน ยังไงเขาก็ต้องรดน้ำต้นไม้ให้ได้อยู่ดี

อันนี้ก็เห็นใจครับ...

ยังไงก็ระวังกันด้วยนะครับ.....

7. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    เกือบทุกครั้งที่วิ่งเลยคับ

8. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    หรือว่า จะได้ค่าทำงานล่วงเวลา

9. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    เค้ากะจะหั้ย ต้นไม้โตวันนี้พรุ่งนี้เรยมั้งหน่ะ !!

>"<$$

nOxIeS ถูกใจสิ่งนี้
  10. GAP_B11

6,314
    95
    48

55555555 :D:D

11. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    บางทีฝนพึ่งหยุดมานก็รด....ซะงั้น

12. l3oZo

769
    52
    0
    555+ ล้อเล่นนะคร๊า

ขำๆ คร๊า !!

@>"< @

13. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    คือ พี่ ยังดี วันนี้ผมเจอ 3 คัน ต่อแถว กัน รด น้ำ จะ ชนมันเอา

14. l3oZo

769
    52
    0
    แล้วยิ่งเส้น ถ.บรมราชนนี อันตราย มากๆ

15. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    เคยเจอที่พระรามเก้าครั้งนึงครับ

รดน้ำตอนฝนตก ไม่รู้จะรดทำไม:confused:

16. GAP_B11

6,314
    95
    48

ถ้าอยากไห้มันโต ทำไมเค้าไม่เอา ต้นไม้โตๆ มาลงไปเลยเนอะ 5555555

ขำขำ น๊าา @>"< @

17. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    รดตอนไหน ไม่สำคัญเท่ารดยังไงให้มันปลอดภัยกับรถที่มาข้างหลัง
    โค้งหน้าศาลอาญาพี่เค้าจะชอบมารดมากๆไอ้ตอน 5 ทุ่ม - เที่ยงคืนเนี่ยะ
    ไฟหลังรถมันก็สว่างดีอยู่หรอกนะ แต่ในโค้งที่เป็นมุมอับมันไม่เห็น
    รถโค้งมาเร็วๆเลนขวา ผ่านโค้งมาก็เจอพี่เค้ารดน้ำอย่างใจเย็น
    เบรครถก็เสียหลักเพราะพี่เค้าเพิ่งรดน้ำพื้นเปียก

ชนเราก็ผิด แม่งอะไรของมันก็ไม่รู้ ตายห่าไปหลายศพแล้วกับรถพวกนี้
    รถเพื่อนก็เคยชนจนคนขับหน้าแหกมาแล้วก็เพราะพวกนี้แหละ
    ทางโค้งมุมอับมันก็น่าจะขับเร็วๆหน่อยนะ หรือมีคนมายืนให้สัญญาณก่อนเข้าโค้งไปเลย
    คนที่ขับรัชดาบ่อยๆก็จะจำเวลาได้ หรือเห็นพื้นเปียกๆเลนขวาก็จะรู้แล้วว่าข้างหน้ามีรถน้ำ
    สงสารพวกที่ไม่รู้แล้วต้องชนท้ายมัน หรือเบรคแล้วโดนคันหลังชนท้าย

ตายไม่คุ้มเลยกับเรื่องที่เค้าป้องกันได้แต่เสือกไม่ทำ

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ก็ไอ้ที่รุ่นน้องมันขับรถชนตาย ที่พุทธมลฑล ก็รถแบบนี้แหละ แต่เป็นรถเก็บขยะ

19. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    ใช่ที่ชนเส้นเลียบคลองหรือป่าว

20. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    แถวบ้านผมก็รด ตอน 2-3 ทุ้ม คับ วิ่งขวาสุดๆๆๆ รถซะ ถนน เปียกๆ ลื่นไปหมด แม่ง รถหา ...... แม่งหรอตอนนี้ ช่วงจราจร ติดขับ อันตราย มากๆๆ
    ** ส่วนมากเมื่อก่อนจะเห็น รถ ตอน หลัง เที่ยงคืน รถน้อยๆๆๆๆ ***

21. l3oZo

769
    52
    0
    ยังไงก็ขับระมัดระวังกันด้วยนะคร๊า

เพราะเราระวังแต่เค้าม่ะระวัง......ก็มีค่าเท่ากัน

ม่ะเค้าก็เรา แล้วยิ่งเวลากลางยิ่งต้อง ระวังมากกว่าเดิม...

เพราะม่ะรู้ว่าเค้าเมารีป่าว ? ยังไงก็ขับขี่ปลอดภัยนะคร๊า

^___________* !!

22. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ฝนเพิ่งหยุดมันจะรด อะไร อ่ะ

23. l3oZo

769
    52
    0
    สงสัย Promotion น้ำ ฟรี

24. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    คงต้องระวังๆกันให้มากๆเลยแบบนี้ ชนมาเราก็ผิดอีก เฮ้อ

25. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เคยเจอมันขับถอยหลังรดน้ำเลนขวา....จะบ้าตาย ผู่ว่าก.ท.ม.มาชี้แจงหน่อยครับ

26. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เคยเห็นครับ ฝนกำลังตก ยังรดเลยครับ คนรดน้ำใส่เสื้อฝนสีส้มยืนฉีดสายยางอยู่บนแท้งค์ ดูแล้วตลกพิลึก ท่าจะบ้า :eek:

27. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ไปไหนมาจ๊ะกลับเที่ยงคืนเลยยยย

28. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เจอประจำครับเส้นนี้ ส่วนเวลาก็ ทุ่ม-3ทุ่ม ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้บอกเลย เซ็งสรัส

ฝนก็เพิ่งจะหยุดตก รถก็ติดมันจะรดทำไม บ้าป่าววะ

29. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    เฮ้ย...ฝนก้อตก แร้วจะเอาน้ำมารดเพื่อ :confused:

30. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    พอกะดอนเมืองแหละครับ

ตอนนี้มันทำท่อแก๊ส หรือท่อไรสักอย่าง เหลืองๆอ่ะครับ

มันก็จะต้องมาทำตอนค่ำๆ peak ๆ รถติดๆ

คิดในใจ ทำไมไม่เริ่มทำ 4 ทุ่ม ให้รถมันซาๆไปก่อน

ทำไปยันเช้ายันเที่ยงยันบ่าย ขาออกรถมันก็ยังไม่ติด

ดันต้องมาทำตอนรถติด

บ่นๆๆๆๆๆ อิอิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้