รบกวนสมาชิกทุกท่านด้วยคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย PONG DMAX, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    จะสอบถามว่า พี่ๆน้องๆที่วางเครื่อง SR20 ทั้งเทอร์โบและไม่มีเทอร์โบ ปกติใส่โช้คกับ
    สปริงแต่งของอะไรคับ ที่ รองรับน้ำหนักของเครื่องนี้ได้ (เน้น เทอร์โบ) ขอคำแนะนำ
    จากสมาชิกและผู้รู้ด้วยคับ.....ขอบคุณมากคับ....:D:D:D

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ตอนแรกผมใช้โช๊คเดิมกฌไม่มีอะไรนี่ครับ นิ่มดีด้วย ตอนนี้ผมใช้ up side down OHLINS 4 ต้นครับ แข็งโป๊กเลย
    โดยความเห็นส่วนตัวผมอยากแนะนำโช๊คเดิมครับ ใช้ในชีวิตประจำวันแล้วมีความสุข

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ผมจะลองสั่ง GAB ss แบบปรับแข็งอ่อน สูงต่ำได้ แต่ทางผู้ขายเค้าบอกว่าขอเช็คก่อนว่า
    เป็น ของB13 ที่เป็นเครื่อง SR20 รึเปล่าอะคับ.......อยากกัดฟันลงทุนคร้งเดียวจบเลยอะคับ
    แต่ ถ้าพี่มีอะไรแนะนำผมมากกว่านี้รบกวนแนะนำด้วยนะคับ.....(กำลังจะวางSR20DET)
    คับ...:D:D:D

4. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    ผมใช้ คู่หน้า สตัส ปรับเกลียวของ อีโว้ หนีบดี...

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ที่จริงไม่อยากให้คิดมากครับ หากคุณไม่ได้ใช้รถเพื่อการแข่งขันที่ต้องอัดโค้งแคบแรงๆ ลึกๆ เอาขี่สบายไว้ก่อนเป็นดีครับ หากคุณเลืแกโช๊คแบบแข่งขันคุณจะนึกถึงคำพูดผมเอง

6. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ของผมใช้คายาบ้าSRกระบอกฟ้าในคู่หน้า และโช้คเดิมอัดน้ำมันคู่หลังครับ

ถ้าวิ่งทางตรงๆมันโอเคครับ กระบอกฟ้ามันนุ่มพอควรและเกาะดีกว่าโช้คเดิม แต่ถ้าซัดหนักจริงๆเอาไม่อยู่ครับ
    และไม่ต้องไปหามือสองนะครับ ใช้ไม่ค่อยทนเลย

ถ้าซื้อแบบปรับความแข็งอ่อนได้ก็ดีครับ แต่อาจต้องปรับกันหลายครั้งจนกว่าจะได้settingที่ถูกใจ
    ไม่เด้ง ไม่อ่อนเกินไป ต่อให้เป็น GAB ที่ไม่ได้ใช้กับเครื่อง SRมา ก็อย่าเพิ่งกังวลครับ
    ถ้ามันปรับแข็งขึ้นเพื่อชดเชยได้

แต่สปริง อาจจะอีกเรื่องนึง ของแต่งของ 1.6 มาถ้าเตี้ยอยู่แล้ว เจอ SR Turboล่ะก็ลบความสูงลงไปอีก
    นิ้วนึงเลยครับ เลื่อนเบ้าช่วยได้ แต่ก็แค่ไม่เกิน1ซ.ม.โดยประมาณครับ

7. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ขอบคุณทุกท่านคับ...ยังไงเด๋วได้ของแล้วจะแจ้งผลให้ทราบอีกทีนึง....อิอิ

8. Oakman2222

Oakman2222 Guest

0
    0
    0
    ถ้าหา B13 ไม่ได้แนะนำ pulsar ครับ ใส่ได้พอดี แต่มันจะเตี้ยกว่า เดิม

ไม่งั้นคู่หน้า ก็ พวก B14 ก็ใส่ได้คัรบ

9. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้