cusco zero 2

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pop96, 21 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    รบกวนหน่อยครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้

- zero 1 ต่างกับ zero 2 แค่ปรับหนึดได้ใช่มั้ยครับ และ slide กระบอกได้เหมือนกัน

- ราคามือสองประมาณเท่าไหร่ครับ

- ซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ

- เป็นรุ่นที่น่าใช้มั้ยครับ ถ้าเทียบกับ tein super street

(โช้คเดิมอัดน้ำมันซึมบ่อย เลยมองหาชุดโหลดซักชุด)

เคยอ่านกระทู้ของคุณโส ที่ ek บูรพา ก็เลยสนใจตัวนี้ครับ

ขอบคุณครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    มีภาพปรากรอบ

3. pop96

825
    68
    0
    ขอบคุณครับ คุณโส

จะได้มาวันนี้ล่ะครับ หมื่นปลายๆ ครับ กะใช้ยาว เลยอยากรู้ข้อมูลเกี่ยวกับมันหน่อยน่ะครับ

สภาพมันไม่ล้างมาเลยไม่งามขนาดในรูปนะครับ

4. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    เจ้งดีจังใส่แล้วมาบอกประสิทธิภาพ หลังการใส่ด้วยนะครับอยากรู้ความเปลียนแปลง ขอบคุณครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  5. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    เข้ามาหาความรู้ครับ

note Si และ kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  6. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ใส่มาแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ
    แล้วได้มาจากที่ไหน หาซื้ออยู่เหมือนกัน

7. mee555

mee555 New Member Member

6
    0
    0
    แข็ง .............. มันส์.......มาก ขับดีนะครับ

8. pop96

825
    68
    0
    เพิ่งได้มาครับ ยังไม่ได้ใส่เลย หาตาม web นี่หละครับ

ใส่เมื่อไหร่เดี๋ยวจะมาบอกความรู้สึกอีกทีครับ

9. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    - รอฟังอยู่นะครับ

10. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ได้ของดีมาใช้งานอีกแล้วสิพี่ปีอป

11. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    ยินดีด้วยพี่ ได้มาไม่แพง

12. pop96

825
    68
    0

ขอบคุณครับน้อง

เพิ่งใส่มาเมื่อวันเสาร์นี้เอง ลองวิ่งดู 2 วันแล้ว ok ดีครับ หนึบ แน่น ดี เข้าโค้งมั่นใจขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย

ทางตรงเรียบๆ นิ่งมากเลยครับ แต่ทางที่เป็นคลื่นก็กระแทกเหนื่อยเหมือนกัน โดยรวมขับมันส์ดี

ถูกใจครับ แต่ยังไม่ค่อยชิน เพราะอันเก่ามันโช้คเดิมอัดน้ำมันน่ะครับ

ขอบคุณกับทุกคำแนะนำนะครับ

WiN_WiN และ <?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  13. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ครับสูตรเลยนะครับ ค้ำหน้า(บน-ล่าง) ค้ำหลัง(บน-ล่าง) และตบท้ายด้วยโช๊คซิ่ง งานนี้"หนึบ" ครับ

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ของดีต้องบอกต่อครับ สวยด้วยครับ

15. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ครบๆเลย หนึบดีไหมครับ cusco

16. So_EK

4,677
    245
    0
    Cusco spec :D

17. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ของดี ๆ อยากใส่บ้าง แต่เงินมีน้อย

18. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ค้ำครบๆกันไปเลยทีเดียวคันนี้ อิอิ

19. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    รถพี่ป๊อปจะ Cusco ทั้งคันแระ เหลืออะไรที่ยังไม่ใส่อีกล่ะครับพี่

20. pop96

825
    68
    0

ตามรอยคุณโสครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่องโช้คนะครับ

ช่วงล่างน้องก็ใช่ย่อยนะ กันโคลงหน้า-หลัง + โช้คอีก ยังเหลือมั้ยครับ

ขอบคุณที่วิ่งไปเอาค้ำล่างให้เน้อ

พอแล้ว งบประมาณหมดแล้วครับ

21. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    คุณภาพ สวย สมราคาแน่ๆคับ

22. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ขอถามเอาความรู้ครับ

ถ้าลงชุดแบบนี้ทั้งชุดแล้ว ถ้าเพิ่มกันโครงหลังไว้ปราบโค้งเข้าไปอีกอัน จะมีผลหรือเห็นผลอะไรบ้างครับ หรือว่าไม่ เพราะว่าตัวโช๊ค Cusco มัน OK อยู่แล้ว

ขอบคุณครับ

23. pop96

825
    68
    0
    ผมเองไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่นะครับ แต่เคยนั่งรถน้อง

ใส่โช้ค Apex N1 + ค้ำบอดี้หน้า + ค้ำโช้คหน้า-หลัง cusco + กันโคลงหน้า - หลัง sir ครับ

รู้สึกว่าช่วงล่างแน่นมาก เข้าโค้งดีจริง ๆ เลยครับ

เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ

ส่วนที่ผมใส่ชุดนี้ โดยปกติผมเองไม่ค่อยขับเร็ว เท่าไหร่หรอกครับ แต่ผมเบื่อกับโช้คเดิมอัดน้ำมัน ชอบรั่วน่ะครับ

เลยหาชุดโหลดซักชุดครับ ใจอยากได้ ss แต่ราคาแรงเหลือเกิน ครับ เห็นตัวนี้ราคายังกัดฟันไหวก็เลยเอา

พวกค้ำก็หาเรื่อยๆ จนครบ น่ะครับ ทำมาแค่นี้ก็ถูกใจแล้วครับ ส่วนกันโคลงผมว่าถ้าใส่ก็น่าจะดีขึ้นนะ

ขนาดนี้ผมยังเข้าโค้งได้มั่นใจขึ้นเยอะเลยครับ

24. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    ค่า K สปริงหน้าหลังของ ZERO II ประมาณเท่าไรมีข้อมูลมั้ยคับ

25. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ค้ำครบเลยครับ แจ่ม ๆ

26. pop96

825
    68
    0
    ค่า K ของตัวนี้ ไม่ทราบจริงๆ ครับ

ตอนซื้อก็ถามเค้าอยู่เหมือนกันครับ เค้าบอกสติกเกอร์มันหลุดตอนเอามาก็เลยไม่รู้ค่าน่ะครับ

27. So_EK

4,677
    245
    0

คอนเฟริมครับ ค้ำเยอะๆแน่นมากๆครับ

28. pop96

825
    68
    0
    สวยมากเลย คุณโส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้