d15b สเตปนี้พอกิน b16a ได้ไหม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย papoon, 3 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. papoon

papoon New Member Member

31
    1
    0
    d15b m/t สเตปนี้พอกิน b16a m/tได้ไหม รถผมโมกล่อง ครัชทองแดง คว้านลิ้นb16 เฮด2นิ้วทั้งเส้น คอยโรตารี่ ขยายพอร์ต ทำบ่าวาวล์ ลูกคาบูร์ หัวฉีดf20a ปาดฝา 402วิ่งประมาณกี่วิครับ

2. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    คงให้คำตอบได้ยากครับเพราะD15โมเสต็ปนี้ก็ไม่ได้
    หมายความว่าจะวิ่งเหมือนกันทุกคันหรือ B16 เดิมๆ
    ก็ใช่ว่าจะแรงเท่ากันครับ แต่ถ้าถามความน่าจะเป็น
    ผมคิดว่าแค่พอตามได้ครับแต่คงไม่ถึงกับกินหรอก

แต่..!! ถ้าทำมาดีๆก็อาจจะสูสีก็ได้ครับ

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ช่ายครับ เสริมอีกนิด ผมว่าโจทย์ที่ถามมันกว้างไปครับ
    ปัจจัยอีกหลายอย่าง เช่น ยางอะไร เครื่องสมบูรณ์แค่ไหน ในรถรื้อ ไม่รื้อ
    คนขับขับยังไงอีก :)

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้

4. ทำมาแบบนี้ ต้องลองเอาไปวิ่งดูครับ ถ้าได้ 15 แก่ ๆ หรือ 16 อ่อน ๆ ก็ถือว่าโอเคแล้ว

5. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ....เป็นคำถามที่ตอบยาก....จากรายการที่บอกมา....มันมีเงื่อนไข...อยู่หลายประการ....ที่จะทำ D15B..ให้กิน...B16A....

...เอางี้....

....Step...ที่ผมเคยทำD15Bให้รถเพื่อนเล่นๆ.....แล้ว...สามารถวิ่งสู้ฟัด...กับ...B16A...ได้...มี...

....1..ปาดฝาสูบ..1.2mm....ขยาย Port ...ไอดี-ไอเสีย...1 mm.
    ....2..เฮด...4-2-1...ท่อ...2"...ไม่มีพักปลาย...ยัดพักกลางไส้เกลียว 1 ลูก....(ดังสนั่น...แต่วิ่งอย่าบอกใคร)
    ....3..กล่อง...จูน..Rieal-time...+...คอล์ยแยก..MSD...
    ....4..ล้อ..14"หน้า...15"หลัง...
    ....5..ย้ำ..คลัทช์ทองแดง...
    ....6..ปลดระบบสายพานออกให้หมด...เหลือสายพานไดชาร์ตตัวเดียว....(พวงมาลัยเพาเวอร์ก็ไม่ใช้)...
    ....7..วิชาตัวเบาสุดๆ.....

....1-4..เกียร์แรก.... ทิ้ง..B16A..เป็นทุ่งครับ.....B16A..M/T...มีRom+เฮด4-2-1..ท่อ2"..สภาพใช้งาน.......

...เคยจับ..QM..เล่นๆ...เกาะ..15..กลางๆได้ครับ....

...

x1542 ถูกใจสิ่งนี้
  6. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ^
    ^
    ^
    ถามพี่POL2 รถที่ว่า บอดี้อะไรครับผม แต่ถ้าชั่งน้ำหนัก คงเบาน่าดู

7. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ถามต่อด้วยคน รถผมมีลิ้นh22 หัวฉีดh22 กรองเคแอนเอ็น เฮดfgk
    แต่ท่อเส้นกลางยังเดิม
    ถ้าผมเอาท่อขนาด2.2 นิ้ว(ไทป์อาร์) มาใส่ จะวิ่งดีขึ้นไหมครับ ต้นจะหายไหม
    แล้วถ้าสเต็บนี้ ใส่อีมะเหงก กล่องฟ้า จะวิ่งขึ้นเยอะไหมครับ

รบกวนท่านเซียนทั้งหลายด้วย ขอบคุณครับ

8. POL2

377
    68
    0
    ....EG....3....Door....ครับ....วิ่งเอาเรื่องเลย....น้ำหนัก...น่าจะเหลื่อ...เกือบๆ...900..โล.

9. วิ่งแบบนี้ ใครวางเครื่อง B16A มา แล้วไม่ได้โมเพิ่มเจอเข้าไปมีสิทธิ์เสีย Self ได้เลยครับ

10. POL2

377
    68
    0
    ...ทำกันเองแบบลูกทุ่งๆนะครับ...ไม่ได้มีฝีมืออะไรมากมาย...อาสัยปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก...เป็นรถที่เคยทำ...Rally..มา..แถบเมืองชลเขานิยมกัน....รถมันปลดละวาง...เลยเอามายำซะ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้