ถึงคุณเพ้งครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย nick_oversize, 3 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ผมดูในคริ๊ปแล้วครับก็วิ่งดีครับ
    ถ้าใส่ล้อ15จะเลี้ยวใด้คมกว่านี้ ยิ่งถ้าใด้ช่วงล่างดีๆแล้วยิ่งดีใหญ่ ยางก็สำคัญมากๆ

จะวิ่งGymkhanaให้ดีก็มีสำคัญที่สุดอยู่2อย่างครับ
    1 ยาง
    2 ช่วงล่างครับ แคมเบอร์ข้างหน้าควรจะเป็น-2หรือมากกว่ามันจะเลี้ยวใด้คมขึ้น
    พอเราวิ่งจนชินแล้วก็จะรู้สึกว่าน่าจะให้ท้ายมันเหวี่ยงออกไปเพื่อที่จะเลี้ยวใด้แคบขึ้น
    ก็จะต้องใช็เบรคมือละทีนี้ ทีนี้ใอ้บรคมือมาสสะด้าดันไม่ค่อยจะติดด้วย
    ผมก็เลยจัดการเอาดิสออกใส่ดรั้มลงไปแทน ต้องหาตรงรุ่นจะมี่สำคัญสายเบรคมือต้องแท้ด้วยไม่งั้นมันจะยืด
    ทีนี้เราก็เริ่มหาที่ว่างๆซ้อมดึงเบรคมือใด้เลย ตอนแรกควรจะหายางเน่าๆมาใส่ข้างหลังก่อนจะใด้ลื่นๆ แล้วก็พยายามคุมให้ใด้ว่าจะดึงให้หมุนมากน้อยแค่ไหน
    ทีนี้พอเราดึงเบรคมือใด้ตามใจนึกแล้วก็จะรู้สึกว่าเวลาเร่งออกจากหลังการดึงเบรคมือมันจะช้าเกินไปก็คือล้อข้างเดียวมันตะกุยอยู่แต่รถมันออกช้าเหลือเกิน ก็ค่อยๆหาเต็ดมาใส่ซะ

เครื่องยนต์มาทีหลังสุดครับ ก็ค่อยทำเครื่องเพิ่มเข้าไป

ทั้งหมดนี้ผมใช้เวลาค่อยๆทำรถ มาปีหน้าก็เข้าปีที่3แล้วครับ
    ค่อยๆทำรถขึ้นไปพร้อมๆกับฝีมือที่เพิ่มขึ้น

PeNgMaN ถูกใจสิ่งนี้
  2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48

ขอบคุณครับคุณนิค ;):cool:
    คือว่ารถผมใส่ล้อ15ไม่ได้อ่ะครับ ติดเบรคFD ที่จริงไม่น่าถอดFCไปเลย:sad:
    ตอนนี้กำลังหาล้อLANTIS1วง จะเอามาเล่นจิมคาน่า ตอนนี้มีอยู่1วงเป็นล้ออะไหล่ อ่ะครับ ไม่นานเกินรอ อิอิ
    แถมล้อ17ที่ใส่วิ่งนั้นก็โค-ตรหนักเลย ตอนนี้เปลี่ยนล้อคู่หน้าใหม่แล้วรู้สึกเบาลงเยอะเลย เบรคมือของผมดึงสุดไม่ได้อ่ะครับดึงแล้วติดเลย แถมดึงแล้วมันก็ไม่จับเหมือนที่คุณนิคบอก สงสัยต้องทำแบบรถดริฟ อิอิแต่ว่าเบรคมือยังไม่ได้ซ่อมเลยอ่ะครับ :cry:
    ยังไงต้องหาโอกาสไปซ้อมกับคุณนิคซักครั้งนึงนะครับ ขอบคุณครับผม:D

ปล.เจอคุณนิคครั้งแรกก็ประทับใจเลยครับ อิอิ:eek::rolleyes::D;)

3. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    พี่เพ้งใส่5รู114หรือ4รู100ครับ

ถ้า5รู114นี่ผมมีขอบ16อยู่ชุดนึงหลบดิสสกาลายของผมพ้นเลย
    ก้านยกสุดๆสนใบอกได้นะครับ อิอิ

4. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    114คร้าบ แต่อยากได้ล้อแลนติสวงเดียวอ่ะครับ เพราะเพิ่งไปถอยล้อD1มาอ่ะ บอกช้าไปนะครับน้องตั๊ม พอดีล้อขาวของพี่มันคดไปเลยเปลี่ยนไปแล้วอ่ะ :D

5. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    แง้วววววววววววววววววววววววววววววววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้