พี่เครื่องเสียงมีปัญหาครับพี่

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นาย ฉัตรชัย ประชุมจิตร, 3 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ครับคือผมซื้อของมาต่อเองก็ครบครับดอก10 เสียงกลาง เสียงแหลม เพาเวอร์2ตัว ขับซับกับกลาง แต่พอทำเสร็จมีปัญหาครับคือมีเสียงหอนออกมาตอนขับเยีอบคันเร่งมันจะดัง วีดๆๆน่ะครับตามจังหวะที่เราเยีอบคันเร่ง สงสัยจะเป็นที่ไดรึเปล่าไม่แน่ใจจึงมารบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

1. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เอา กราวน์ ลงไหนอะครับ

ย้าย กราวน์ ครับ ..
    เปลี่ยนสายกราวน์ โตๆ ..

ห้าม เอา กรานว์ ไปรวมกับ ฟร้อน นะครับ..

ลองดู :D

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ถ้าไม่หายก็ต้อง พึ่ง Capa

และ noise filter ครับ ..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2008
  3. Pu_Racing

Pu_Racing New Member Member

62
    1
    0
    ตอนแรกของผมก็ดัง วีสสสสส นิดนึงเหมือนกัน พอเปลี่ยนสายกราวน์เสียงก็หายครับ

4. SUPER...SUB...!

SUPER...SUB...! New Member Member

571
    13
    0
    ลงกราวน์เพาเวอร์ใหม่คับ ถ้ามีปรีก้อต้องเช็คกราวน์ที่ปรีด้วยนะ
    noise filter อย่าใช้เลยคับดลอบไฟเปล่าๆ ไฟออกไม่เต็มนะ

5. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    สายสัญญาณด้วยครับของใหม่หรือเปล่า

6. ขอบคุณครับพี่ๆ

ขอบคุณครับผมจะนำไปแก้ไขถ้ามีอะไรอีกจะนำมาปรึกษาครับผมขอบคุณมากๆครับ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองแล้วมาบอกกันมั่งนะว่าหายป่าว

8. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ของผมก็เป็น เหมือนกัน ............สายกราวเท่า สายยาง น่าจะหาย..

9. เดอะ แซ็กค์

เดอะ แซ็กค์ New Member Member

244
    19
    0
    ของผมก้อเปนคร้าบไปติดที่ร้านเครื่องเสียงมากลับไปแก้มานบอกว่าแก้ไม่หายคร้าบแม้งโคตะระเซ็งเลย

10. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    สายกราวน์แน่นอนครับ

11. kai_lersak

kai_lersak New Member Member

53
    1
    0
    มันเกิดจากฮาโมนิตครับ เป็นความถี่รบกวน วิธีแก้ไขก็มีตั้งแต่น้อยไปมากครับ
    1.คือสายสัญญานต้องเป็นสายชิว คือต้องมีฝอย หรือแพงขึ้นมาอีกหน่อยก้อสายถักครับเพื่อป้องกัน ความถี่รบกวนเข้าไปในสายสัญญาน
    2.เมื่อมีการใช้สายสัญญานที่ดีแล้ว ก้อต้องมีการลงกราวที่ดีครับคือถ้าเป็นไปได้ให้ทำการลงกราว
    ตัวอุปกรณ์ทุกตัวครับ เพื่อนำความถี่รบกวนลงกราวให้หมดครับ
    3.ถ้าทำทั้งข้อ 1และ2ลแวยังไม่หายให้นำตัว noise filter มาใช้เพื่อกรองสัญญานรบที่มากับสัญญาน
    เสียงทิ้งครับ อันนี้หาได้ที่บ้านหม้อครับประมาณ 1100 บาท ครับ ลองทำดูครับ
    ถึงไม่มีสัญญานกวนก็อควรทำครับ แล้วทานจะได้รู้ว่าดีจะดีขึ้นอีกเยอะครับ
    ***** สัญญานรบกวนที่เกิดขึ้นจากรถยนต์นั้น จากมาจากอุปกรณ์ไฟฟ้าที่เป็นอิเเล็กทรอนิค และ
    เครื่องยนต์ครับ *******

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  12. kai_lersak

kai_lersak New Member Member

53
    1
    0
    ขอโทษครับ ที่ ราคา 1100 บาทนะครับ จริงๆคือ 100 บาท ครับ

13. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้