วีโก้ดริฟของพี่กีกี้ ทำแขนยึดช่วงล่างที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ธำรงไทย ธารีไทย, 11 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เฉพาะค่าทำจุดยึด เกินหมื่นรึเปล่าคับ

1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รอผู้รู้มาตอบนะครับ อิอิ

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    นั่นซิ....แล้วทำบอดี้เป็นไฟเบอร์อ่ะ ประมาณเท่าไรครับ....อิอิ ถามไปงั้นแหล่ะ...ไม่กล้าทำอ่ะ รถใช้งาน...

3. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    จุดยึดใต้ท้องมีหน้าที่การทำงานช่วยในด้านไหน.........แล้วรถพี่แกใช้แหนบแผ่นเดียวเองหลอ

4. N.O.N.G

N.O.N.G New Member Member

28
    1
    0
    น่าสนใจมากเลยยยย อยากรู้เหมือนกันนน ครับบ

5. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ลองเข้าไปที่อู่ IMPRESSION แถวอ่อนนุชดูครับ

6. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เอิ๊กๆ งานนี้พี่เล็ก เค้าจัดให้

7. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    น่าสนใจ !!!

8. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    แจ่มจิงๆ

9. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ผมว่าการเอากระบะสภาพเดิมๆมาดริฟมันก็ตื่นเต้นดีนะ เคยลองดริฟในซอยวัดพุทธบูชา ทางแคบๆด้วย อีซูซุ2500 ช่วงล่างเดิม (เสริมแหนบบรรทุก ) สูงปกติ ( กระบะส่งของแบบมีหลังคาอลูมิเนียมสูงๆเป็นยังไงก็ยังนั้นเลย ) ใช้ปั้มตัวแข่งครอสครันทรี บูสเดิม ลองดริฟเล่นๆ ความเร็วต่ำ ก็ไม่โคลงมากเอารถอยู่สบายๆ แต่ควันยางไม่ออก มีแต่เสียง ( ถ้าเป็นการแข่งคงไม่ได้คะเนน )

10. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    น่าสนๆ คับ

11. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    สนใจสอบถามรายละเอียดได้ที่ 086-317-2598 ครับ

เบอร์พี่เล็ก Impression ตรงเลยครับ

(กว่าจะออกมาอย่างที่เห็นในรูป.....แทบแย่.....ลองผิดลองถูก จนลงตัวครับ)

12. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แปลกดีครับ

13. Winny M3

Winny M3 New Member VIP

710
    8
    0
    ไม่ทราบว่าดริ้ฟโคงไหนในซอยวัดพุท คับเนี่ย

14. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    คั น นี้ มั น ! ! ! ! ! !

เ ดิ ม ๆ เ เ ค่ ภ า ย น อ ก นิ

เ ค รื่ อ ง ยั ง เ ป็ น เ บ น ซิ ล เ ล ย มิ ช่ า ย ห ร อ . . . .

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เท่าที่เคยเห็นคันนี้ 2เจโบเดี่ยวแล้วครับ...มาดริฟที่โคราช...มันโคตรๆ

16. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    หน้าตามัน คล้ายๆ 4 Link เลย ในรถ Drag เลย

PeNgMaN ถูกใจสิ่งนี้

17. ขอบคุณพี่โอ๊ต CDC
    และท่านอื่นๆ มากๆค้าบบ

เคยเห้นลงหนังสือ รู้สึกว่าจะเป็น2J โมเต็มสเต็ปดริฟ

18. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เหมือนทุกรถกระบะป่ะครับ

19. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ทำได้เนียนมากๆๆคับ

20. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เห็นสภาพรถที่มาอู่วันแรกแล้วจะร้องเฮ้ย......!!!! จะเอาสภาพนี้มาทำจริง ๆ เหรอออ นี่มันรถป้ายแดงไม่ใช่เหรออออ

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่โดยประมาณกับช่วงล่างคันนี้...........อยากทราบรายละเอียด พอเป็นวิทยาทานหน่อย น่าสนใจ

22. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    อ๋อ....น้องคนนี้นี่เองที่แหวกทีมงานเข้าไปก้มถ่ายชุดช่วงล่าง :D:D

ตามนี้เลยค้าบ ว่าแต่คืนนี้ไปลอยไหนล่ะค้าบท่านพี่:D:D

หายหน้าหายตาเลยนะต้น

RZB-12 ถูกใจสิ่งนี้
  23. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    ใช่น้อง ซันเปล่าเนี้ย

24. Bon_Badseed

Bon_Badseed New Member Member

24
    1
    0
    มาโปรโมตอู่.....อิอิอิอิ

25. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขนาดวีโก้เครื่องเดิม แกก็โชว์สุดๆแล้ว ยางขาดกันเลยทีเดียว

26. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    แล้วพี่ล่ะ ใช่พี่ต้น kurumanix ที่ผมคิดถึงรึป่าว :D สบายดีนะครับ :D

27. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ถ้าภาษาOFF ROAD จะเรียกว่า คิกเกอร์อาร์ม หรือ แทรกชั่นอาร์ม (ไม่แน่ใจว่าภาษา Drag จะใช่ 4 Link หรือเปล่า)

ในทาง OFF ROAD อาร์มนี้จะใช้ยันเพลา กันเพลาดิ้น เมื่อเต็ดทำงาน เวลาตะกุยทางลาดชัน หรือทางเลนครับ

และใช้แหนบแผ่นเดียว ก็เพราะพี่เค้าเปลี่ยนเป็นระบบสตรัท+คอยสปริงแล้ว

ตอบเท่าที่เห็นในภาพนะครับ และพอดีคุณพ่อเล่น OFF ROAD อยู่ เห็นมันคล้ายๆกัน

28. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ต้น คุรุ คุริ๊ก อิ อิ อิ :D:D:D:D:D

29. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    หวัดดีครับคุณตั้ว เดี๋ยวนี้ vip แล้วนิ

ว่าไงไอ้คุณ ช้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้