ภาพงาน DragZone เสาร์ที่ 1 พย. วันหวยออก ตอกย้ำความแรง

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 3 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ช่วงนี้ บ้านเรากำลังอยู่ในความเครียดเรื่องการเมือง ไม่ว่าจะเป็นฝ่ายไหน ก็คิดว่า กูถูก... ธรรมดาคับ ไม่มีใครที่ไม่เข้าข้างตัวเอง
    ส่วนพวกที่ไม่มีความคิด ก็ยึดติดกับคำพูดคนนั้น คนนี้ สรุปบ้านเมืองเราจะมีประชาธิปไตยไปทำไมวะเนี่ย เหอๆ
    ไม่เอาดีกว่า ผมใช้เวลาส่วนใหญ่ในการเปิด Rcweb.net ในการหาข้อมูลแต่งรถต่างๆ ยังดีกว่า เอาเวลามานั่งถกเถียงกัน
    เหอๆ บางทีคิดเล่นๆ ถ้าน้ำท่วม กทม. ช่วงมีปัญหาพอดี ท่าทางจะมันส์พิลึก เหอๆ
    มาดูรูปกันดีกว่า ดีกว่าเครียด บางที การมาสนามแข่งรถ ก็เป็นการได้คลายเครียด สำหรับคนดู
    แต่ก็เครียดๆ สำหรับคนแข่ง อิอิ มาดูกันเลยดีกว่า

วงการ drag บ้านเรา กำลังพัฒนาขึ้นอย่างรวดเร็ว เริ่มมีรถ dragster เพิ่มมากขึ้น

บ้านเราเรียกกันว่า หน้ายาว... สงสัยของเดิมมันหน้าแป้น หน้าสั้น ก็เลยต้องเข้ายันฮี ต่อคางกันหน่อยจะได้ดูเป็นรูปไข่มากขึ้น

บ้างก็เกิดมาหน้าตาดีตั้งแต่ ยังเด็ก

บ้างก็ผิวพรรณดี สะอาด ผิวเหลืองสวยงาม เนียนดุจดั่งน้ำผึ้ง

ถ้ายิ่งไปเดินในสุวรรณภูมิ ก็จะเจอ ยาวๆ เนียนๆ เต็มไปหมด ทำให้เกิดตัณหา

บ้างก็ใหญ่จนทะลัก จนอยากเข้าไปสัมผัส

แต่ท้ายสุด เปิดมา ภายนอกขาว แต่ข้างในอาจจะร้อนแรงหรือไม่ก็ว่าๆกันไป อย่าคิดลึกกันนะ หมายถึงรถ

ผมเป็นคนจินตนาการสูง เด็กๆ ชอบมองท้องฟ้า แล้วคิดเป็นตัวนั่นตัวนี่ ( บ้าป่าววะ )

บางทีเคยถามเพื่อนว่า ก้อนเมฆก้อนนั้น ใช่มังกรป่าววะ มันดันตอบว่า กูว่าแม่งเป็นจิ้งจกมากกว่า ซะงั้น

ผมเลยต้องนั่งจูน มันสักหน่อย ว่า นี่คือหนวด นี่คือเหนียง กว่าจะจูนมันได้เหนื่อยเหมือนกัน

เมฆบางก้อน ผมมองดูแล้ว มันก้อนเล็ก แต่ลองสังเกตุ มันมักเคลื่อนที่เร็ว

สงสัยงานนี้ ต้องให้มังกรของผม เดินหน้าเต็มที่ จะได้แซงเจ้าตัวเล็ก

มังกรของผม มันไม่บินอะดิ มันใช้ล้อ สงสัยต้องหาทางปั่นให้ไวซะแล้ว

ก็จินตนาการกันไป เรื่อยเปื่อย ตามภาษา การ comment รูปภาพ ในตัว จะได้ไม่เบื่อ มัวแต่มานั่งดูรูป
    อย่างเดียว คงกด แถบขวา เลื่อนค้างไวๆให้หมดๆไป แล้วก็กด thanks ถ้าพอใจ กด x ถ้าไม่สนใจ

บ้างก็ขยัน กดตรงตราชั่ง เห็นด้วย ไม่เห็นด้วย แต่ก็สนุกดี เป็นบอร์ดที่น่าเล่นที่สุดในวงการรถแต่ง

แต่ยังไง ก็ดีกว่า เอาเวลาไปส่งเสียงคำรามกัน ที่แถวๆในตัวเมืองในรถมันติดเล่น

คอยดูอีกสักพัก จะมีเสื้อสีต่างๆนาๆ ออกมาฮิตกันอีก ทำเป็นแข่งกีฬาสีกันไป เหอๆ นี่มัน กีฬาสีประเทศ นี่ ใหญ่น่าดู

มาดูมุมมองของผมบ้าง ว่าผมถ่ายภาพนี้มาทำไม ผมจินตนาการเล่นๆ ลองดูว่า ถ้าเราเอาคนที่ยืนอยู่เนี่ย เทียบกะรถ
    มันจะเป็นไง ส่วนตัวนะ เริ่มจากซ้ายสุด ผมเทียบเป็น nissan cefiro 1j-gte ยาวๆ พุ่งๆ ตูดไม่โด่งมาก สงสัยไม่ได้
    ใส่หางหลัง tbo ต่อมา ผมมองว่ามันคือ civic 3dr เล็กกระทัดรัด ชอบเล่นสีสรร ดูจากกางเกงมันใส่... แต่เผ็ดใช่เล่น
    เกียร์ 1-3 มันฉีกคู่ต่อสู้กระจาย ส่วนเจ้าคันที่สาม ผมจินตนาการว่ามันเป็นรถ city car ทุกรุ่นที่ด้านหลังเป็นคาน
    แค่นั้นแหล่ะ คันต่อมา ผมว่ามันคือ supra เพราะก้นมันใหญ่เหลือเกิน ถัดมาอีก อันนี้ชัดเจน subaru imprezza แน่นอน
    สีน้ำเงินแบบนี้ แถมขับสี่ มั่นคง ส่วนขวาสุด ผมดันคิดไปเป็นพวกรถ เก่าๆ รุ่นพ่อ แต่แฝงด้วยเครื่อง v8 อิอิ
    แล้วคุณหล่ะ คิดยังไงกัน

จินตนาการกันไปมากมายแระ มาจริงจังกันสักนิดนึง ขอเวลาคิดอะไรแปลกใหม่สักหน่อย มาดูหน้ายาวของ ram77 กันต่อ

วิ่งนิ่งๆ โหดๆ แต่เชื่อป่ะ รถรุ่นนี้ลงแข่ง จิมคาน่า ไม่ได้ ต่อให้ พี่ปอมมาขับ ก็โดนผู้หญิงสวนได้ ฮ่าๆๆ

ไม่รู้จะมีใครสงสัยเหมือนผมมั๊ย ว่า ตรงช่วงยาวๆมันเนี่ย ข้างในไว้ใส่อะไรอ่า

คิดแผลงๆดู ถ้าใครเอา drag ster มา drift จะเป็นไง

ใครไม่เคยไปดู ก็ไปดูกันนะคับ เมืองไทย ไม่แพ้เมืองนอกเน้อ

คันเดียวก็ล่อไปครึ่งตึกแล้วอ่า

ผมว่า cef ยาวแล้วนะ กลายเป็นสั้นไปเลย

จะว่าไป nissan ก็เหมือนเค้าออกแบบมาเพื่อแข่งเลยนะครับ รถแต่ละรุ่น

แสนกว่า บาท ก็มีขับกันได้แล้วคับ

ผมเคยไปขับรถ บักกี้ ใครอยากรู้ว่า ฟิว การนั่ง dragster เป็นไง ลองไปขับ บักกี้ดูคับ คล้ายกัน เข้ายาก ออกโคตรยาก

ส่วนใครอยากรู้ถึงความดึงของขับสี่ ลองไปสวนสยามดูคับ 300 บาท เครื่องเล่น ตีลังกา ควงสว่าน มันสะใจจริงๆ

ส่วนคนที่ไม่ชอบขับ ก็ถ่ายรูปกันได้คับ ตำรวจไม่จับอยู่แล้ว

สมัยยังเด็ก เคยมีเพื่อนเป็นฝาแฝด เราก็คิดว่า แบบนี้ใครได้เป็นแฟน จะได้สองคนเลยป่ะเนี่ย ซะงั้น

พอโตขึ้นมาชั้นประถม ถึงได้รู้ว่า ไม่ใช่อย่างนั้นนนนน

อย่างว่าแหล่ะ ตอนเด็กๆ ตัวเล็กๆ มันก็ไม่รู้ไปหมด อยากรู้โน่นรู้นี่

แต่เด็กบางคน ก็รู้เร็ว ฉลาด ทันผู้ใหญ่

จนบางที ผู้ใหญ่ ยังอายเลย

แต่คนแก่ ๆ ที่ยังมีไฟอยู่ เค้าก็มักจะชอบเด็กๆนะ

ถึงแม้จะไม่ไฟแรงเท่าวัยรุ่นสมัยนี้ก็ตาม

อุ้ยๆ ทะเล bankokdrag ป่ะเนี่ย ได้ฟิวจริงๆ อนาคต ไม่แน่อาจจะมี เสื่อมาเดินให้เช่าตามรั้วสนาม

ใกล้เคียงเหมือนกันนะ คนดูนั่งอัฒจรรย์ คล้ายๆ กำลังเชียร์ วอลเล่ย์บอล ชายหาด

เด๋วนี้ ช่วงเวลา 5 ทุ่ม เป็นต้นไป รถจะเยอะมากๆ คนจะแห่มาดูรุ่นใหญ่ๆกันคับ

ใครก็ได้บอกหน่อย.. ยุงกะแมลง มันบินได้สูงสุดที่กี่เมตร หรือกี่กิโลอ่า อยู่ข้างบน มันยังตามมากัด

ถ้วยสวยๆ หมวกหล่อๆ รับกลับบ้านกันไปคับ

ชอบเสื้อพี่แกจริงๆ นี่สิ คนรัก drag

ภาพนี้คุ้นๆ เหมือนหนัง av คนนึงถ่าย อีกสองคนล้วง.... อิอิ

น้าคนนี้ก็ล้วง........ ฮ่าๆ

ใครจะเป็นผู้โชคดี ได้รับฟีโน่กลับบ้านไป ในงานนี้

และแล้วก็ได้ เจ้าของฟีโน่ อีกท่าน งานนี้เค้าแจกจริงคับ ยินดีด้วยคับ

เฮ้อ... เมื่อไหร่จะได้กะเค้าบ้างเนี่ย

เฮียโก้เรา จัดให้น้องพริตตี้คนสวย นั่งรถแรงๆอีกแล้ว ตามธรรมเนียม

มีเล่นเกมส์แจกของรางวัลจาก nitto ด้วยคับ

รูปนี้ไม่รู้จะเม้นท์ยังไง รู้แต่ว่า ผมว่า หลายๆคน ใจตรงกัน ไม่ต้องห่วงนะ หลังๆ มีให้ดูเน้นๆ

สองแทรค สองทาง แต่ความปลอดภัย ก็มีระหว่างแทรคคับ

ชอบจริงๆ cef หน้า sky

เบิร์นโชว์หน่อยลูกพี่

กระบะคันนี้ วิ่ง 10 นะคับ นับถือๆ

สาวเจ้า คนนั้นอ่า เข้าไปอยู่อะไรตรงนั้น ตอนเค้าเบิร์น.... ถ่ายเองแต่เพิ่งเห็น สงสัยอยากดำ ( ผิวขาวจัด )

ผมเห็นช่างเก่งๆส่วนใหญ่ไว้ทรงผมทรงนี้อ่า ( แอบแซว )

คิดได้อีกอย่าง รถหน้ายาวๆแบบนี้ ถ้าเราลองออกแบบให้มันนั่งได้หลายๆคน คล้ายเรือหางยาว ก็น่าจะมันส์นะ

แระแล้ว พี่บุญตาราม 77 ของเราร่วมกับ speed d ก็เอาเจ้า funny car มาวิ่ง

ต้องนำบอดี้มาประกอบกันที่จุดสตาร์ทกันเลย

เมกาวิ่งกัน 5-6 น่ากัวมากๆ

เสียงแบบนี้ ตำรวจไม่กล้าจับ เพราะว่า ดังเกินกว่าจะเดินเข้าไปจับอ่า สังเกตุจากคนดู อุดหูกันหมด

สตาร์ทด้วยแบต 3-4 ลูก ไฟแล๊บสุดๆ จนถ่ายไม่ทัน แต่ระบบความปลอดภัยเราก็มีพร้อม

แม่ประคุณรุนช่อง ......

พอแระ โหดเกิ๊นนน มาดูรถธรรมดากันเหอะ แบบนั้น คนขับต้องเก่งด้วย แบบพี่บุญตา

แบบนี้พอแระ พอจะเป็นไปได้หน่อย หล่อ แรง

Staff หน้าเส้น

เบิร์นยางกันแบบถ้วมๆเลย

มาดูการควอลิฟายของคันนี้คับ

มาดูตอนแข่งอีกสองรูปคับ

หลังจากนั้น สิ่งที่ทุกท่านรอคอย ( ใช่ป่ะ ) น้องพริ้ตตี้สาวสวย นามว่า น้อง ต้อย ( หรือว่าก้อยหว่า ) จำไม่ได้
    ไม่เป็นไร เอาเป็นว่า น่ารักก็พอคับ ไปดูกันเลยยย จัดให้แบบเน้นๆ เนียนๆ

อีกมุมกับหน้ายาว ของพี่โอ วิ่งไป 7 อย่างเนียน

แล้วก็หล่อๆอย่าง innerline 3 ภาพ

รับรางวัลกลับบ้านกันอย่างสบายใจ

แอบถ่ายเสื้อพี่เก่ง rcweb มาดูด้วย

รับกันไปอีก

และสุดท้าย พี่โอ signal หล่อ รวย แรง...... พี่คับ รับเป็นน้องบุญธรรมสักคนมั๊ย ( ชุดแข่ง อย่างสวย )

ขอบคุณ BangkokDragAvenue
    ขอบคุณ RacingWeb
    ขอบคุณ คนดูทุกๆคน คับ

vip_car, Nunazaa, กด หมด จ้า และ คนอื่นๆ 10 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    มาติดตามผลงาน ไม่ผิดหวังเลยครับ....

3. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    พระเจ้ารถแต่ละคัน

4. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    +++ ขอบคุณคับกับภาพสวยๆไม่ผิดหวังเด่วนี้รถบ้านเราแรงระดับโลกกันเเล้วคับ..อิ อิ

5. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    ชอบ CEF อาจาร เต้ย มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆวันนั้น

ไฟแลบ ตลอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. สุดๆ

สุดๆ Guest

0
    0
    0
    ติดตามผลงานตลอด รูปสวยมากคับ

ปล.รถพี่โอ/พี่ตา/พี่ดี วิ่งกันกี่วิอ่ะคับ?

7. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    รูปสวยตามเคย ค๊าบ คริ คริ

8. สุดๆ

สุดๆ Guest

0
    0
    0
    แอบปดูกระทู้เก่า คือยังไม่ได้ดูอ่ะ

แต่ รูปมันไม่ขึ้น อดดูเลย

รบกวนอัพให้ใหม่ ด้วยนะคับ อยากเก็บรูปไว้

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=275173

9. wacharin39

wacharin39 New Member Member

0
    1
    0
    รูปสวยมากครับ...save เก็บทุกภาพเลยครับ...

10. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    สวยดี แฮะ

11. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    งามๆอีกแระ

12. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ขอบคุณมากครับ บรรยายภาพได้น่าติดตามจริงๆ ครับ อิอิ

13. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    lสวยทุกคันเลยครับ

14. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ลีลาการพากย์แปลกไป แต่ความสวยงามยังเหมือนเดิม

15. D-max Monster

D-max Monster New Member Member

335
    3
    0
    คุณภาพไม่เคยเปลี่ยนครับ งามเหมือนเดิม

16. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ภาพสวยเหมือนทุกครั้งเลยครับ ขอบคุณจากใจเลยครับ

17. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    สวยมากๆคับ

18. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    คมชัดทุกรูป

19. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    รูปสวยจริงๆ

20. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    สวย โหด แรง........ครบจิงๆ

21. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    รูปสวยเหมือนเดิมเลยครับ

22. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณมากสำหรับรูปสวยๆ....ติดตามอยู่เสมอๆนะครับ

23. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    มาติดตามผลงานครับ รูปสวยมาก

เสียดายติดธุระไปดูไม่ได้

อยากทราบผลการวิ่งของตัวโหดๆวันนั้นหน่อยครับเป็นไงมั่ง

24. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    รูปถ่ายกับการบรรยายแจ่มที่สุดดด

25. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    รูปสวยมากครับ นับถือ

26. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ชอบฝีมือการถ่ายมากครับ สวย ได้ความรู้สึก

27. กะหล่ำปลี

กะหล่ำปลี New Member Member

38
    2
    0
    สวยๆทั้งนั้นเลยค้าบ

28. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    รถสุดตรีน รูปสุดสวย

29. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ชอบจิงๆ เหมือนได้ไปดูมาเลย....

30. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    รบกวนดูรูปที่ http://toncitymania.multiply.com คับ

พอดีลิ้งค์มีปัญหาอยู่คับ ขอบคุณคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้