ช่วยแตกรถให้ด้วยครับ mighty x ปี 96

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย friday00, 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. friday00

friday00 New Member Member

2
    0
    0
    หวัดดีครับพี่ๆ
    ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    พอดีผมได้ mighty x ปี 96 มรดก สภาพดังรูป จึงอยากขอไอเดียจากพี่ๆ
    ช่วยแต่งรถให้ทีครับ
    ไอเดียคร่าวๆของผม
    - ทำสีใหม่(สีเดิมทั้งคัน) โหลดพอสวยงาม ปูพื้นกระบะ Liner ใส่แม็กซ์ขอบ 17"
    แต่ไม่รู้ว่าจะเอาแม็กซ์สีอะไรดีที่จะเข้ากับสีรถ ยาง 215/45/17 อาจจะติด skirt
    เปลี่ยนไฟหน้า + หลัง อาจจะรวมกระจังหน้าด้วย
    ผมชอบแบบแต่งสวยครับ ไม่แต่งแรง เพราะเป็นคนขับรถไม่เร็ว
    ประมาณนี้ครับ ท่านไหนมีไอเดียเจ๋งกว่านี้ขอเชิญนะครับ
    ขอบคุณมากครับ :)

2. friday00

friday00 New Member Member

2
    0
    0
    ขอโทษครับขอแก้หัวข้อ
    แต่งนะครับ ไม่ใช้แตก 555 :p

3. เริ่มจากล้อและช่วงล่างเลยครับ จะสวยงามขึ้นเป็นกองเลยครับ

4. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    เห็นด้วยอีกคนนะครับ

ตามข้างบนเลยคับ หนับหนุน ไมตี้ อีกเสียง อิอิ

5. โหลด ครับ กะ เปลี่ยนแม็ก สวยขึ้นเยอะครับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถ้าแม็กซ์ ขอบ 17 แล้ว เอาไปทำสีไฮเปอร์ ปัดเงาครับ
    หายางแก้มเตี้ยมาใส่ก่อน ครับ

ล้างห้องเครื่อง ช่าวล่างอักจารบี ให้ทั่ว ครับ

7. มีงบหน่อยแนะนำล้อจากยั่ปุ่งครับไฮโซสุดๆ

8. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    รอSURFมาตอบอีกทีครับ

9. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ท่อเลยครับล้อ17หรือ18ครับโหลดนิดๆช่วงล่างทั้ง4ครับ ดัดแหนบเว้าแชสซี
    สุดท้ายวาง เจเลยครับ แจ่ม แถวเบรค สกายลาย

10. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    ชีวิตอิสระ ตามใจไม่ต้องสนว่าใครจะพูดอะไร....
    แต่ผมว่าถอดคิ้วล้อออกก่อน เห็นมันหายไปอัน
    แต่งแบบประหยัดต้องถอดออก....

11. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    สวยๆคงต้องรอแมนอ่ะคับ แต่ถ้าแต่งให้เก่าเด๋วแนะนำให้คับ

กรำรถเราดันเก่า

12. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    รอท่านเทพทั้งหลายมาเลยคับ

13. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    แมกซ์สวยๆ ครับ

14. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ไมตี้สีเขียวแต่งยังไงก็สวยครับ

15. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เปลี่ยนแมกซ์ครับ..แหล่มๆๆๆ

16. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ทำนิดเดียวก็สวยได้แล้ว....

17. Hmoty

Hmoty New Member Member

417
    28
    0
    กันชนหน้าของอะไรคับและหาซื้อได้ที่ไหนคับราคาประมาณเท่าไรคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้