งานเข้าคับ ผมใช้SR20vvl ตัว6เกียร์ ตอนนี้เกียร์พังคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Sor, 30 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sor

Sor New Member Member

23
    1
    0
    ตอนนี้เกียร์พังแล้วคับ มีพี่คนไหนใช้แล้วเปลี่ยนเกียร์ธรรมดาบ้างคับแล้วtecมันเปิด ทำงานมั้ยคับแล้วต้องทำอะไรยังไงบ้างคับ ผมขอความรู้หน่อยคับ
    แล้วต้องตั้ง งบประมานเท่าไหร่ เกียร์ ครัช แล้วก็อะไรๆ ขอบคุณคับ ช่วยด้วย-*-

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อาการเป็นอย่างไรครับถึง พัง

ใช้อยุ่เหมือนกัน

3. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    นั้นดิอาการยังไงครับ จะได้รู้ไว้อะ

4. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0

5. vampire258

1,639
    25
    0
    ชนเกียธรรมดาเทคเปิดครับ

มันคุมด้วยรอบเครื่องครับ

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    งบหมื่นต้นๆ

7. Sor

23
    1
    0
    อาการ ก็ มันใส่เกียร์แล้ว รถไม่วิ่งเลยคับ ถอดมาดูแล้วเพลาไม่ได้ หลุด -*-

8. Sor

23
    1
    0
    ตอนนี้ เอาไปอู่ซ่อมเกียร์CvT เค้าบอกน่าจะซ่อมได้ แต่ต้องดูข้างในก่อนว่ามันเป็นที่อะไร
    ผมเลยคิดว่ามันจะซ่อมแพงมั้ยแล้ว ซ่อมมามันจะพังอีกมั้ย ถ้าเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา มันจะมีอะไรๆ ตามมารึป่าวอะคับ แบบว่าทำงานไม่ครบ" เลยตัดสินใจไม่ได้

9. Sor

23
    1
    0
    รถพี่ที่ใช้อยู่ใส่เกียร์ธรรมดาหรอคับ แล้วตอนแรกมันเป็นเกียร์ 6speed มาหรือว่ายังไงคับ ที่พี่บtอกว่ามันเปิดคือพี่ใช้อยู่เองหรือป่าวคับ (แบบว่าอยากรู้ข้อมูล
    จิงๆจากคนที่ลองทำมาแล้วอะคับ จะได้แบบว่า ชัวๆขอบคุณคับ

10. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    ขออณุญาติคับ :)

ใช้อยู่คับ ชน 5 spd ธรรมดา VVL ทำงานปกติคับ ตามที่คุณvampire258 แจ้งคับ ไม่มีปัญหาคับผม แต่อาจไม่นุ่มนวลเท่า CVT คับ :)

11. vampire258

1,639
    25
    0
    ของผมยัง CVT ครับ

แต่เท่าที่หาข้อมูลมาชรเกียธรรมดาได้ครับ

ลองเข้าไปดูในwww.sr20forum.com และมีพีคนนึงเข้าก็ชนเกียธรรมดาอยุ่เหมือนกัน

ลองดูนะครัาบ เพื่อความชัว

12. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ให้ช่างเค้าเช็คดูเกียร์ก่อนดีกว่าว่าเป็นที่อะไรกันแน่ เผื่อที่จะซ่อมได้ก่อนอะคับ พอดีเพื่อนผมก็มีเกียร์CVT ที่พังอยู่ลูกเผื่อยำอะไหร่ได้คับ เพราะการเปลี่ยนจากเกียร์ออโต้มาเป็นเกียร์ธรรมดา นี่ทำไม่ใช่น้อยนะคับ

13. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ใช้เฟืองท้ายจัดๆหน่อยนะคับ
    ไม่งั้นอืดต้นแน่

14. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ตัวจริงมาตอบเเล้วครับ เห็นของจริงมาเเล้ว :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้