Inter RVR

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย ททท, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ททท

ททท Guest

0
    0
    0
    พี่ๆ ครับ turbo standard RVR รหัส 04 ใช้กับ Inter EVO จะมีปัญหา boost มาช้ากว่า standard มั้ยครับ หรือ ต้องหา size เล็กลง........................

รบกวนผู้มีประสพการณ์ด้วยครับ

2. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    TD04HL จาก RVR เป็นเทอร์โบที่ขับสนุกครับ.....มาไว แต่ ก็หมดไว.....สำหรับอินเตอร์ที่ผมเคยใช้กับ 04 ทั้ง VR 4 , NITTO ทรง อีโว 5 ..........ปัจจุบันใช้ของ อีโว 2 .....พบว่าไม่มีปัญหาเรื่องบูสต์มาช้าเลยครับทั้ง 3 ใบ...........ตอนนี้ผมใช้ TD05H จาก อีโว 2 RS ......บูสต์ยังมาช้ากว่า RVR เลยครับ แต่ดึงหนักกว่า................ได้อย่างเสียอย่าง...................:cool:

3. ททท

ททท Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณ AEO..............จะไปหาของ EVO มาใส่ละกัน

step ต่อไปค่อยเปลี่ยนเป็น 05

4. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    สเต็ปต่อไปเปลี่ยน 05 แล้ว...............ให้เก็บ 04 ไว้ให้ดี........อาจมีลังเลใจเปลี่ยนกลับเหมือนผมตอนนี้...เพราะ 04 มาไวจริงๆ ขับสนุก.......ถ้าขับส่วนใหญ่ในเมือง ใช้ 04 เหมาะกว่าครับ.................:cool:

5. ททท

ททท Guest

0
    0
    0
    คิดไว้เหมือนกัน........ขอบคุณคําแนะนําดีดีครับ.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้