ทำไงดี Foglamp ละลาย มั้ง

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย เอี่ยว_e-car, 2 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอี่ยว_e-car

เอี่ยว_e-car New Member Member

29
    1
    0
    ไม่รู้เค้าเรียกว่าละลายรึเปล่าเพราะ มันเป็นรอย บุ้มลงไปเหมือนรอยลักยิ้ม ชัดมากๆ ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดึให้มันไม่ละลายเพิ่ม ตอนนี้ใช้หลอดเดิมที่มากับ Foglamp ไม่อยากทำเป็น2หลอด อยากให้มันเป็นแบบเปิด สวิตส์เอา

ขอบคุณครับ

2. Ane_076

Ane_076 New Member Member

240
    6
    0
    หายไปนานเลยพี่เอี่ยว

3. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    อาจจะเป็นที่หลอดไป watt สูง จึงทำให้ละลายได้

4. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ทำสวิต ดีกว่าเอี่ยวว

5. เอี่ยว_e-car

เอี่ยว_e-car New Member Member

29
    1
    0
    เอี่ยวก็มีสวิตอ่ะ แล้วก็เปิดไม่นานด้วยเปิดเฉพาะฝนตก แต่ละครั้งไม่น่าจะถึง ครึ่งชั่วโมงเลยอ่ะ งงจิงๆ หลอดเดิมมัน 21w ตอนนี้ลดเหลือ 15wไม่รู้จะเป็นอีกรึเปล่า เหอะๆ

6. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    เเต่ก่อนพี่ใส่ ไม่เปนนะ

7. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ผมเปิดไว้ 2 ชม ตอนขับกลับบ้าน พอถึงบ้านลง ไปจับ ดู ยังร้อน เลย คับ
    ยังคิดเลยว่า ถ้าเปิด นานๆ มากๆ มีหวังละลาย
    หลอดที่ใช้ก็ หลอดฟ๊อกแตนดาท นี้ละ คับ

ใช้เปิด พอจำเป็นดีกว่า มันร้อน ใช้เล่นเลย เปิด นานๆ

8. moonwalk

moonwalk New Member Member

7
    0
    0
    ตอนเดินไฟเค้าใส่รีเลย์มาให้ไหมครับ แล้วไฟฟ๊อคส่วนมากเค้าเปิดตอนหมอกลง อากาศเย็นๆอ่ะ ลองไล่ดูครับ มันผิดปรกติ แต่กอนผมต่อพวงกับไฟหรี่+เบรค เล่นเอาสายไฟ+ฟิวส์ละลายเลย มันร้อนจริงๆไอ่เจ้าไฟฟ๊อคแลมป์นี้

9. demonknight

demonknight New Member Member

202
    0
    0
    สรุปแล้วจริงๆ ไฟฟ๊อกแลมเนี้ยเค้าต่อกันยังไงครับ ต่อกับไฟเบรคหรือไฟหรี่ เพราะเห็นหลายคันเค้าต่อไม่เหมือนกันซะที

10. เอี่ยว_e-car

29
    1
    0
    ผมต่อเข้ากับ สวิตของมันเลยเหอะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้