เปลี่ยนใจแล้วหลังจากไปทดสอบรถมา...knock sensor

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 3 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    หลังจากที่คุยปรึกษาพี่ใหญ่ของเรา.จึงได้ไล่สายและทดสอบวิ่ง
    จากทางขึ้นทางด่วนงามวงศ์วาน ไป ลงที่ด่านเชียงรากแล้ววิ่ง
    กลับ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นกับเจ้า..knock sensor..ที่ว่าความเร็ว
    ที่ได้180.00-190.00กว่าๆไม่มีตัดจึงเอาไปเช็คกล่องECU
    ผลออกมาเจ้าของเก่าโมกล่องเรียบร้อยมาแล้ว...แต่คงต้องจัด
    การกับเจ้าจานเบรคครับเพราะว่าเบรคแล้วสั่น(จานน่าจะคด):D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2008
  2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    รถนัดก็ เบรคแล้วสั่นนน !!

แต่ ของนัดจานบางคับ !!!

3. WATrover

611
    1
    0
    นั่นจิครับ..

ผมก็กะว่าจะลองให้ร้านดูก่อนว่าจานผมบางรึป่าวแล้วถ้าจะเปลี่ยน
    ยังไม่รุว่าจะเอารุ่นไหนเลย..แต่เบรคตอนวิ่งเร็วๆเบรคจับดีมากเลย
    หยุดระยะโอเคเลยล่ะ...

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    สงสัย มันหนาว ห่มผ้าให้มันสิ.....?

5. WATrover

611
    1
    0
    พี่ๆๆๆๆใหญ่..

พี่ไอ้จุดที่ว่าน้ำมันมันรั่วตรงที่ผมไขน๊อตแล้ว1จุดมันหายแต่ทำไม
    มันมีไหลมาแถวๆกรองน้ำมันเครื่องอีก1จุดแต่มันจะมีแถวๆฐาน
    ของกรองนะตรงแป้นไม่ใช่ที่ตัวกรองหรือขอบกรองมันซึมแถว
    ฐานเลยนะที่ติดกับเครื่องมันมีมาจากจุดไหนได้อีกครับ...งงแล้ว.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้