ปะเก็นฝาสูบ หาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย pop-bpk, 3 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop-bpk

pop-bpk New Member Member

45
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า ความร้อนมันขึ้นตอนใช้งานนานและระยะทางไกลไกล น้ำพุ้งออกจากหม้อนำคาดว่าฝาสูบคงมีปัญหาแล้วหละ อยากจะลองเปลี่ยนปะเก็นฝาสูบดูว่ามันจะหายไหม เช็คที่ศูนย์ฮอนด้า เค้าบอกว่าไม่มีของต้องสั่งแล้วรองะ:embarassed:

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    น้ำพุ่ง ถ้าวิ่งไกลแช่เป็นก็น่าจะระบายฟามร้อนไม่ดี เช็ค
    หม้อน้ำก่อนนะพี่ ตามด้วยพัดลมไฟฟ้า ตามด้วยวาล์วน้ำ และตามด้วยเทอร์โมสวิท ข้างวาล์วน้ำ
    ปละก็เช็คสภาพฝาหม้อน้ำดวยครับพี่ป๊อบ

3. pop-bpk

pop-bpk New Member Member

45
    0
    0
    อาการเริ่มแรกมันมาจากพัดลมเสียแล้วความร้อนมันก้อขึ้นแต่ไม่ถึงขั้นน็อก
    พัดลมเปลี่ยนแล้วทั้งสองตัว
    ฝาหม้อน้ำเปลี่ยนแล้ว
    เทอร์โม,วาวล์น้ำเช็คแล้ว
    หม้อน้ำใช้น้ำยาล้างหม้อน้ำกัดแล้วแต่ไม่ได้เปิดฝาล้าง
    เดี๋ยวจะเอาไปเปิดฝาหม้อน้ำล้างอีกครั้งคับ
    :sad:

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    พี่ๆๆๆๆ

แล้วที่ว่าพัดลมน่ะรอบมันทำงานจัดไหมเวลามันหมุนบางทีมันหมุนแต่ไม่จัด
    ของผมใช้รถมาตั้งครึ่งปีเพิ่งมารู้ว่ามันเสียไปข้างแต่เปลี่ยนแล้วไปเอาแต่
    มอเตอร์ของแอ็คคอดมาแทนเท่านั้น400.00เองเที่ยวนี้หมุนเต็มที่เลย
    พัดลมมันจะหมุน2จังหวะนะพี่..แล้วอีกอย่างหม้อน้ำมันมีรูรั่วตามด
    รึป่าวเคยเจอมาแล้วดูไม่ออกเลยนะอยู่ดีๆความร้อนขึ้นจนเกือบสุดหาไม่เจอ
    เพราะว่าแรงดันในระบบมันไม่พอพัดลมทำงานทุกอย่างแต่ความร้อนขึ้น
    แล้วอีกอย่างลองไล่อากาศในระบบน้ำด้วยนะครับ.ที่หัววาวล์จะมีตัวไล่อากาศ
    อยู่แล้วลองล้างๆๆๆๆๆหม้อน้ำหลายๆๆๆรอบครับของผมล้างติดๆกันใน1
    เดือน3ครั้งน้ำยังมีสนิมเลยของพี่อาจจะมีตะกอนอุดทำให้น้ำไหลไม่สะดวก.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้