รถเสีย......ช่วยด้วยคร๊าบ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย neneneng, 2 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neneneng

neneneng New Member Member

3
    0
    0
    วิ่งมาดีๆแล้วเครื่องดับสตาร์ทไม่ติด ใครรู้ช่วยหน่อยนะครับ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    น่าจะเป็นที่คอยในจานจ่ายนะคับลองเช็คดู

3. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0

ลองเช็คดูตามนั้นก่อนครับ

4. neneneng

neneneng New Member Member

3
    0
    0
    ช่างก้อว่าอย่างงั้นครับ

ช่างบอก3500แพงไปมั๊ยครับ

5. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ถ้าเฉพาะคอยล์จานจ่ายต้องขอต่อลงอีก แต่ถ้าราคาเซียงกงทั้งลูกก็ราคาประมาณนี้ครับ

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองเปิดฝาเติมน้ำมันเครื่องออกมาดูก่อน แล้วสตาร์ท มองดูว่าแคมมันหมุนด้วยไหม ถ้าไม่หมุนแสดงว่าสายพานไทม์มิ่งขาด ถ้าหมุนให้เช็คไปที่คอยล์ ลองเช็คราคาใหม่ดูก่อน เพราะไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนจานจ่ายทั้งลูก หรือ จะทำเป็นคอยล์แยกไปเลยก็ดีครับ

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    คอยล์ในจานจ่ายเบิกศูนย์ไม่เกินสองพันครับ

8. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    เครื่องเดิมป่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้