เรื่องเกียร์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย น้องใหม่อยากขับ, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    :rolleyes:เกียร์ออโต้ เหยียบคันเล่งค้างไว้เกียร์ n แล้วเข้า d ในขณะที่เหียบคันเล่งค้างไว้..ผลที่ได้คือ?อะไรคับ

1. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    มันจะพังเอาอ่าครับ อย่าทำเลย

BoBo_EK ถูกใจสิ่งนี้
  2. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ผลที่ได้ น่าจะออกเอี๊ยด ถ้าทำบ่อยๆ ก็อาจพินาศได้คับ

3. ขอบคุณคับ...ลองนึกดูเล่นๆน่ะคับ ยังไม่เคยทำ และก็คงไม่กล้า กลัวเครื่องมันจะพัง

4. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    ผมว่า "พัง" นะครับ

5. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    อาจจะไม่พังทันทีทันได แต่อายุการใช้งานจะน้อยลงครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    พังด้วยครับ คอนเฟร์ม

7. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เคยทำอยู่ 2 3 ที ก็มันดี แต่ตอนนี้ไม่ทำและกลัวพัง

8. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    อายุงานของเครื่องสั้นลงแน่คับ

9. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    พัง แน่นอนคับ

10. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    พังเร็วขึ้นครับ แต่ไม่พังทันทีแน่ ถ้าไม่ใกล้เน่าจริงๆ
    เคยลองอยู่ เร่งประมาณ3-5พันรอบ แล้วสับD
    เอี๋ยดลั่นครับ อารมณ์เหมือนปล่อยครัสทองแดง อิอิ

11. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ....อันตราย...เค้าไม่ทำกันหลอกครับ.....เกียร์เน่าแน่ๆ.....
    .....ลองวิธีนี้ดูม๊ะ....ถ้าอยากเอี๊ยด....
    .....เข้า D2 ...
    .....คาเบรคมือไว้....
    .....บี้คันเร่งซัก2500-3000รอบ.....
    .....พร้อมจะดิ๊ฟแล้วละก็.....กดคันเร่งให้จม...แล้วสับเบลคมือลงให้ทันและกัน.....
    .....โชคดี....สหาย..Auto...ทั้งหลาย......ที่อยากจะ....ดิ๊ฟ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้