เกียร์autoกระตุกและเร่งไม่ขึ้น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย werasak96, 29 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. werasak96

werasak96 New Member Member

10
    2
    0
    อยากรบกวนผู้รู้หน่ยครับพอดีรถความเคยเครื่องฮีดมาครั้งนึงพอไปทำออกมาเกียร์autoที่ใช้มันกระชากนะครับไม่รู้ว่าเป็นไรและเคื่องไม่ค่อยวิ่งรอบสูงแต่เร่งไม่ขึ้นอยากรู้ว่าเป็นไรไหมมีวิธีซ่อมไหมจะได้บอกช่างถูกเคยไปที่ร้านhondaแล้วบอกว่ารุ่นมันเป็นแบบนี้เลยอยากหาความรู้นะครับจะได้ซ่อมถูกครับขอความกรุณาด้วยครับ:(

2. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
  3. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    เครื่องฮีต ทำออกมา ไม่น่าเกี่ยวกับเกียร์นะครับ

ถ้าว่าตอนนั้นที่ทำไปเขาเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไรมาให้ด้วยป่าว

ยังไงผมว่าลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์เป็นของศูนย์แท้ๆ หรือ valvoline ป๋องฟ้าดู

เพราะของเคยเปลี่ยน เป็น ptt dextron III แล้ว กระตุกแรงจนเรียกว่ากระชากเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้