ช่วยด้วยครับ เซ็นทรัลล็อคไม่ทำงาน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย watsant, 7 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    เซ็นทรัลล็อคไม่ทำงานครับ
    ล็อครถไม่ได้เลย ล็อคได้แต่ประตูคนขับบานเดียว
    ผมขับรถไปดีๆ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอขับมาจอดมันก็ไม่ล็อคเฉยเลย
    พอเช็คฟิวส์ที่ห้องเครื่อง ก็ไม่มีตัวไหนขาด
    ต้องเช็คอะไรเพิ่มครับ หรือว่า ฟิวส์มันอยู่ที่อื่น

ช่วยด้วยนะครับ รถจอดอยู่หน้าหอพักไม่ได้ล็อค
    โขมยอย่าพึ่งมาตอนนี้เลยยย สาธุ !!

2. watsant

43
    2
    8
    ลองไปเช็คฟิวส์ใต้คนขับมาละครับ
    ตัวขวาบนสุดที่มันเขียนว่าอินเตอร์ล็อค
    ปกติดีครับ แต่ว่า มันทำงานเฉพาะบานหลังด้านคนนั่งครับ
    ส่วนบานหน้าด้านคนนั่งกับบานด้านหลังคนขับไม่ทำงานครับ
    ช่วยๆ กันหน่อยนะครับ รถจอดอยู่หน้าหอพักครับ
    ไม่ได้อยู่บ้าน ตัวเอง แงๆๆ

3. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    แล้วใช้มือกดลงไม่ได้เลยหรอครับ
    ผมก็เคยเป็นนะไม่รู้ว่าอาการเดียวกันหรือเปล่า
    ไปแก้ด้วยวิธี ให้ร้านเอาชุด Motor ใหม่มา
    ช่วยเสริม Motor อันเดิม ค่าทำประตูละ 300
    ตอนนี้เด้งดี เด้งแรง

4. watsant

43
    2
    8
    มันจะฝืดๆ เป็นปกติอยู่แล้วครับ
    แต่มันจะขยับนิดๆ เมื่อกดล็อคที่ประตูคนขับ
    แต่ตอนนี้มันนิ่งสนิทเหมือนไม่มีไฟมาถึง
    ตัวดึงมอเตอร์เลยครับ
    คงต้องรื้อเองซะแล้วบานละ 300 แนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้