อยากทราบวิธีตั้งสายครัชที่อยู่ตรงชุดลิ้นปีกผีเสื้อ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pramates, 4 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pramates

pramates New Member Member

17
    1
    0
    อยากทราบวิธีตั้งสายครัชที่อยู่ตรงชุดลิ้นปีกผีเสื้อครับ....ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวที่ต้องตั้งสายครัชนี้หรือไม่ครับ
    รถมีอาการเกียร์เปลี่ยนช้านิดนึงครับแบบรู้สึกเหมือนเครื่องมันลากรอบ..ขอคำแนะนำด้วยครับ...

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    ไม่ใช่สายครัสครับ เป้นสาย คลิกดาวว์ครับ
    น่าจะตึงไปนะที่บอกว่าลากรอบสูงกว่าจะเปลี่ยนเกียย์
    แล้วแต่ชอบครับ ไม่มีตายตัว ที่ถูกคือหย่อนนิดหน่อยครับ ไม่ตึงเกินไปก่พอแล้วครับ

3. pramates

pramates New Member Member

17
    1
    0
    ขอบคุณมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้