ช่วยหน่อยครับ เรื่องแจ้งเครื่องลงเล่ม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย นักซิ่งตูดดำ, 17 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าผมได้ซื้อเครื่องต่อเขามาเป็นเครื่องยกลงคับ

แล้วเรื่องการแจ้งเครื่องลงเล่มต้องทำยังไงหรอคับ เขาให้สำเนาทะเบียนหน้าชื่อของเขา แล้วก็หน้าสุดท้ายที่เขาแจ้งเครื่องออกมาให้ผมครับ

แต่คนข้างบ้านผมบอกว่าต้องมีใบซื้อขายด้วย

พี่ๆรู้ว่าต้องทำยังไงใช้เอกสารอะไรบ้าง ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ

1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ของผมใช้แค่นั้นล่ะครับ ใบมอบอำนาจ หน้าที่มีเลขเครื่องเก่าและเลขเครื่องใหม่ของเขาครับ และสำเนาบัตรของคนที่ขายมา

2. ใบมอบอำนาจเป็นยังไงหรอครับ(ไม่รู้จริงๆคับ)

ในสำเนามีแค่แจ้งเครื่องออกอ่ะครับ เขายังไม่ได้แจ้งเครื่องใหม่ลงไปเลยครับคับ แล้วจะใช้ได้ไหมคับ

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อยากรู้ด้วยครับ

4. บอกหน่อยน้าคับ... ยังไม่ได้แจ้งเลย

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อันนี้หนังสือมอบอำนาจให้เจ้าของเครื่องเขาเซ็นต์มอบอำนาจมาเพื่อให้เราทำการแทนได้ครับและเอาสำนำบัตรประชาชนเขามาด้วยครับ

นักซิ่งตูดดำ ถูกใจสิ่งนี้
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้