ข่าวอุบัติเหตุที่แดร็กอเวนิว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย buzz_ae, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    อ่านแล้วรู้สึกว่าเหมือนพวกเราที่ชอบความเร็ว รักรถ แต่งรถ เป็นพวกไม่ดีเลย โดยความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ สำนวนข่าวนี่ประมาณว่าพวกเราเหมือนเด็กแว้นยังไงก็ไม่รู้ ทั้งที่การจัดแข่งขันก็ถูกต้อง บอกตรง ๆ นะครับสำนวนข่าวอ่านแล้วรู้สึกแย่กับหนังสือพิมพ์มาก ตำรวจก็ให้ข่าวแบบสร้างภาพมากกว่าให้ข้อเท็จจริง อุส่าห์แข่งกันในสนามแล้ว ยังไม่วายมาปิดกั้น กิจกรรมอันเป็นกิจกรรมหนึ่งเดียวของคนที่รักรถ รักความแรง ที่จะแสดงออกได้อย่างถูกกฎหมาย แล้วอย่างนี้จะให้ไปแข่งบนถนนหลวงหรือไงครับ
    ขอโทษนะครับอ่านแล้วมันขึ้นจริง ๆ

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :(:(:(:(:(:(:(:(

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    มันไม่มีใครอยากให้เกิดหรอก.....อุบัติเหตุเนี่ย

ได้แต่พยามป้องกันให้มันเสี่ยงน้อยที่สุด

อะไรที่เกี่ยวกับความเร็ว มันต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ ทั้งคนขับ ผู้ชม แล้วผู้จัด

ใช่แต่เฉพาะรถยนต์เท่านั้น Motor Sport ทุกชนิดแหละ

4. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    นานาจิตตังครับ ว่ากันไปเรื่อย รักรถ ชอบ รถ ชอบความเร็ว คนชอบ มีมาก คนไม่ชอบ ก้อมีมากเช่นกัน อย่าไปใส่ใจเลยครับ ของแบบนี้อยู่ที่มุมมองมากกว่า คนที่ไม่เข้าใจ ไม่ว่าจะเป็นอะไรๆก้อไร้สาระ ไม่ดี ไปหมดล่ะครับ

5. M-Narongsak

M-Narongsak New Member Member

2
    0
    0
    เหตุมันไม่น่าจะเกิด แต่มันก็เกิด ไม่มีใครอยากให้มันเกิดขึ้น เราไม่ควรจะไปโทษว่าใครผิดใครถูก ต่อเราต้องมาป้องกันไม่ให้มันเกิดขึ้นอีกดีกว่า

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    กระทู้ ไม่อยากให้แสดงความคิดเห็นกันมากน่ะครับ

เ พราะ บอร์ดกลาง ก็หลาย กระทู้ล่ะ

เอาเป็นแสดงควาามเสียใจกันดีกว่าน่ะ

สนามก็ไม่อยากให้เกิด เรื่อง ที่เกิด
    ผู้จัดก็ไม่คิดว่าจะเป็น
    คนดูก็ควรต้องรู้ว่า อะไรคือ อะไร
    นักแข่ง ยิ่งไม่คิดเรื่อง ที่เกิดทั้งหมด

ฉะนั้น... ผมขอล่ะกันน่่ะ

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
  8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ปิด

9. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ขอโทษครับวันนั้นอ่านแล้วใจร้อนน่ะครับ
    ปิด จบ ถูกต้องนะคร้าบบบบ.......

10. macgarage

macgarage New Member Member

116
    39
    0
    น่าสงสารครับขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

11. yui9634

yui9634 New Member Lady Member

389
    96
    0
    ไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้ จบ ด้วยค๊ะ

12. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ไม่รู้หนังสือพิมมันเขียนข่าวมาได้ไงครับ แม่งหาว่าคนที่ไปแข่งรถที่คลอง5 แข่งรถกันผิดกฎหมาย อ่านแล้วขึ้นเลยครับ

13. kansang B11

kansang B11 New Member Member

130
    32
    0
    ของมันมีพลาดกันบ้าง เป็นธรรมดาคับ ยังไงก้อยังรักรถแต่งคับ

14. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    โดนส่วนตัวนะครับ.. ปกติผมก็ชาวบ้านทั่วไป.. ไม่สนใจเรื่องรถซิ่งอะไร.. ถ้าอ่านข่าวที่เกิดขึ้นก็ต้องมองภาพของรถแข่ง มันก็พวกเด็กซิ่ง ไร้สาระ

แต่ดันมาซื้อ ซันนี่ B14 ขับ ก็เลยเข้ามาขอความรู้ในนี้.. ความรู้ ความเข้าใจ มันเปลี่ยนไปอ่ะครับ..

สาเหตุที่คนอ่านข่าวแล้วเข้าใจผิดก็เพราะรายละเอียดในข่าวมันไม่ชัดเจน..เพราะเนื้อหาส่วนใหญ่มันต้องลง "ละคร" กะ "โฆษณา" อ่ะนะ... กรรมมันก็เลยมาตกอยู่กับคนที่ไปแข่งรถ .. ทั้งที่ไม่เกี่ยวกัน ส่วนสาเหตุเกิดจากอะไร.. หลายๆ ท่านก็คงจะทราบกันดีอยู่..

แต่นิดนึงนะครับ.. อย่าให้เรื่องนี้กลายเป็นไฟไหม้ฟาง.. ผ่านแล้วผ่านไป.. อยากให้พี่ๆ น้องๆ ที่มีใจรักรถแข่ง ชอบแข่งรถแบบถูกกฏ.. ช่วยกันผลักดัน มาตรฐานความปลอดภัยในการแข่งขันให้เทียบกับ ตปท. ให้ได้.. อย่างน้อยก็เพื่อประโยชน์ของพวกเราๆ ท่านๆ โดยตรง..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้