ถามเล่น ๆ ไม่ต้องซีเรียส ช่วยออกความเห็นกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย "ชอลิ้วเฮียง", 31 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีนั่งคิดอะไรได้เพลิน ๆ เพราะผมเองบอกตามตรงว่าไม่ได้เป็นสมาชิก EK Group
    มาตั้งแต่แรก Number อะไรก็ไม่เคยมีกับเค้า แต่นั่งเล่นบอร์ดนี้ทุกวัน เลยอยากรู้ว่าเพื่อน ๆ
    ทั้งหลาย ทำไมถึงเลือกที่จะมาเล่นบอร์ดนี้กันครับ ทั้ง ๆ ที่บอร์ดอื่น ๆ ก็มีให้เลือกอยู่ เลือก
    ที่จะเล่นกันตั้งเยอะแยะ ? ? ?

สำหรับผม ผมชอบการพูดคุยของเพื่อน ๆ ที่นี่เพราะว่าการตอบคำถาม การวิจารย์ หรือ
    การให้ความรู้มันตรงไปตรงมาดี อะไรดีก็ว่าดี อะไรไม่ดีก็บอกไม่ดี มันอาจจะดูรุนแรง
    สำหรับสมาชิกใหม่ ๆ แต่พออยู่ไปเรื่อย ๆ จะเข้าใจแนวทางได้เอง ไม่ต้องยกยอโดยไม่
    ได้อิงหลักความถูกต้อง หรือความเป็นจริง ความจริง หลักการมันเป็นยังไง เราก็พูดกัน
    ไปแบบนั้น ตรงนี้แหล่ะ คือเสน่ห์ของบอร์ดนี้ครับ

แค่อยากรู้ความเห็นของท่านอื่น ๆ ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ

So_EK, EK_limited, <?:=B?@T=:?> และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  1. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ้ ไม่มีใครเข้าใจเราเหมือนคนที่เป็นแบบเรา

ksaEK97, Dark_EK, <?:=B?@T=:?> และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ที่ทุกวันนี้เข้ามาใช้ชีวิตในบอร์ดนี้
    อย่างแรกเลยคือ ใช้รถรุ่นนี้คับ เลยได้เข้ามาที่บอร์ดนี้

เข้ามาแรกๆไม่รู้จักใครหรอกคับ ( ผมเชื่อว่าหลายคนเป็นเหมือนผม )
    ก็ได้แต่รับฟังความรู้ ยังไม่กล้าออกความคิดเห็นใดๆ ศึกษาไปเรื่อยๆ

จนได้ไปมีตติ้งครั้งแรกของผม ที่เรือนปั้นหยา ก็ได้รับการต้อนรับอย่างดีจากพวกพี่ๆคับ
    ได้รู้จักใครหลายๆคน ได้เจอคนชอบในเรื่องเดียวกัน รู้สึกเหมือนเป็นอีกครอบครัวหนึ่งเลยก็ว่าได้

จนทุกวันนี้ บอกได้เลยว่า วันไหนไม่ได้เข้าบอร์ด รู้สึกขาดอะไรไปอย่างนึง ( ตั้งเป็นหน้าโฮมเลย )

คุณลองได้ตั้งคำถามซักคำถามนึงที่คุณอยากรู้ เชื่อได้เลยว่าที่บอร์ดนี้เค้าจะช่วยตอบจนกว่าปัญหาคุณจะจบ
    ใครรู้อะไรก็ช่วยกันไปคับ เข้ามาแชร์ความรู้ ความรู้สึกต่างๆที่เรามีกัน

จนบางครั้งเรื่องที่เราคุยๆกัน อาจไม่ใช่เรื่องรถ เป็นเรื่องอะไรก็ไม่รู้ เราก็เฮฮากัน คุยกันตามประสาพี่ๆน้องๆ

ความรู้สึกดีๆเกิดขึ้นได้ถ้าคุณได้สัมผัสกับตัวบุคคลจิง เพราะในบอร์ดเราไม่อาจสัมผัสได้มากนัก
    เพราะฉะนั้นแนะนำว่าใครไม่เคยลองไปมีตติ้ง ลองซักครั้งคับ เชื่อผม

แล้วคุณจะรู้ว่าเราอยู่กันอย่างครอบครัวจิงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 ตุลาคม 2008
    ksaEK97, TankEk, OaT_DBS และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    เริ่มแรกก้อใช้รถรุ่นนี้ เลยเข้ามาค้นข้อมูล เพื่อเป็นแนวทางการแต่งรถ
    ที่สำคัญ กระทู้ ซื้อ-ขาย เพราะเป็นแหล่งรวบรวมของแต่งที่เพื่อนๆนำมาลงขาย
    และทุกๆท่านให้ความรู้ในการตอบคำถามต่างๆ จากประสบการณ์จริง ตรงไปตรงมา รู้ก้อบอกว่ารู้ ไม่รู้ก้อไม่รู้ ทำให้รู้สึกว่า ความจริงใจและน้ำใจ บนโลกออนไลท์ หาได้จากบอร์ดนี้ ทุกวันนี้จึงเข้ามาหาความรู้ทุกวันเลยอ่ะคับ
    ผมเองก้อไม่ได้เป็นสมาชิก แต่รู้สึกอบอุ่นที่ได้เข้ามาในบ้านหลังนี้คับ
    ขอบคุณคับ
    :D

<?:=B?@T=:?>, OaT_DBS และ Dark_EK ถูกใจสิ่งนี้
  4. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    อยู่กันจนคุ้นเคย ทำให้ไม่กลัวที่จะถาม ไม่แหยงที่จะตอบ
    และกล้าแสดงความคิดเห็นแบบตรงๆ ไม่ต้องแสแสร้ง
    พอจะเข้าใจพื้นฐานสไตล์การตอบของแต่ละคน เวลานั่งอ่าน
    การโพสของแต่ละคนเนี่ยนึกหน้า นึกรถออกเลย สรุปคือ
    ที่นี่น่ะ เหมือนเป็นบ้านหลังนึงเลยค่ะ:)

So_EK, ksaEK97, EK_limited และ คนอื่นๆ 4 คน ถูกใจสิ่งนี้
  5. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    รถคันเเรกในชีวิตก้ออีเคครับ

ตอนเเรกไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับรถ

เเต่งมั่วบ้างโดนบ้าง

ก้อได้คำเเนนดีๆจากพวกพี่ๆทั้งหลาย

ทั้งช่วยหาของต่อรองให้

ฮ่าๆก้อเลยอบอุ่น

บอร์ดมีเเต่เรื่องดีๆใครจะอยากไปที่อื่น

ksaEK97, Dark_EK และ OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  6. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อเป็นคนนึงคับที่เล่นบอร์ดนี้มาก่อนที่จะซื้อรถคับ(ยังขับรถคันเก่าอยู่คับ) เข้ามาอ่าน เข้ามารับความรู้ มีทั้งโพสและไม่โพสคับ และรถคันที่ซื้อมาขับอยู่ปัจจุบันนี้ ก้อซื้อมาจากในบอร์ดนี้คับ ของแต่ง ก้อหาจากในบอร์ดนี้คับ คำปรึกษาจากพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกๆคน ทำให้ผมได้รู้เรื่องรถในรุ่นที่รถชอบมานานอย่าง Civic ตาโต มากขึ้นคับ สำหรับผมกลับมาบ้านหลังจากทำงานเสร็จ สิ่งที่ทำสิ่งแรกคือ เปิด บอร์ด EK Group คับ ถ้าวันไหนคอมพัง เน็ทล่ม ไฟดับ ญาติมา ไปเที่ยว ทำงานดึก กลับมาแล้วไม่ได้เปิดบอร์ด เหมือนมันจะขาดอะไรไปสักอย่างคับ

So_EK, EK_limited, Dark_EK และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  7. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ผมเองก็เป็นคนหนึ่งครับที่อาศัยเวบนี้เป้นที่หาข้อมูลครับ

เล่นนานมากแล้วแต่ยังไม่เคยไปมอบตัวกับทางคลับเลย

Dark_EK, <?:=B?@T=:?> และ OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  8. kong ek

kong ek New Member Member

19
    4
    0
    ผมก็ด่อมๆมองๆอยู่ครับเลยเข้ามาคุยในบอร์ดนี้เผื่อชีวิตจะดีขึ้น แล้วก็มีหลายอย่างที่โดนและไม่โดน แต่ยังไงก็ขอขอบคุณพี่ๆในบอร์ดนี้มากๆครับผม ไว้ถ้าผ่านมาแถวอีสานก็บอกได้นะครับ

Dark_EK, <?:=B?@T=:?> และ OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  9. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    แรกเลยเดิมทีเลยที่ซื้อ EK มากะเอามาใช้งานอย่างเดียวแร่ะคับ
    เต่พอดีเพื่อนที่ทำงานใช้ตัวเดียวกันอยู่ เลยแนะนำให้เขาบอร์ดนี้ดู
    ทุกวันนี้รู้สึกว่าหลงเสน่ห์อะไรบางอย่างจากบอร์ดนี้ไม่รู้
    เข้ามาดูได้ทั้งวัน คงเพราะบอร์ดนี้มีคนให้ปรึกษาดีๆเยอะคับ

ksaEK97, Dark_EK และ OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  10. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมก้อล่น เข้าบอร์ดนี้ มาตั้งแต่ก่อนมีรถ ek อีก

หลักๆ เลยจะเห็นว่าบอร์ดนี้ กระทู้มีความเคลื่อนไหวมากที่สุด

มีสิ่งที่ผมชื่นชอบ เช่น รูปรถสวยๆ ถามตอบปัญหาให้ความรู้

ไม่ใช่ว่าบอร์ดอื่นไม่ดีนะครับ แต่ลองเทียบกับที่อื่นๆ ที่นี่ มีการแบ่งแยกชัดเจน

เช่น ซื้อขายของ-ซื้อขายรถ คำถามแต่ละอย่าง ก็ได้รับคำตอบจากหลายๆด้าน หลายความเห็น

เท่านี้หละครับ

So_EK, ksaEK97 และ Dark_EK ถูกใจสิ่งนี้
  11. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    ผมขับรุ่นนีอะคับ...ไม่ได้เป็นสมาชิค เพราะอยู่ต่างจังหวัด แต่เข้าบอร์ททุกวัน หาของมั่ง ถามโน่นถามนี่มั่ง..ก็ได้คำตอบดีคับ...
    แต่มีอยู่อย่าง ที่ทำให้ไม่ได้สมัคร เพราะเห็นกฎว่าต้องมามิ๊ตติ๊ง กี่ครั้งๆขึ้นไป ด้วยความที่ว่าอยู่ต่างจังหวัด ไม่สะดวก เลยไม่เคยคิดสมัคร
    แต่เมื่อก่อนผมอยู่ eg3d จังหวัดไหนก็เป็นสมาชิคได้นะคับ แต่ต้องไปมิตติ๊งก่อน 1 ครั้ง ได้สติ๊กเกอร์และนัมเบอร์ไปติด และให้สำเนาบัตรพร้อมเบอร์โทรไว้....ไปมิ๊ตติ้งกรุงเทพครั้งเดียว ได้เป็นสมาชิค แต่ที่จะบอกคือ eg3d มีการเวียนมิ๊ตติ๊งไปตามจังหวัดต่างๆ และสมาชิคจังหวัดนั้นๆก็ต้อนรับ แนะนำที่พัก ที่ท่องเที่ยว และเป็นการกระจายเยี่ยมสมาชิคต่างจังหวัด ทำให้เพื่อนที่ไม่เคยมิตติ๊ง แต่เข้ามาหาของ ได้รู้จักเพื่อนคนอื่น เราน่าจาเอามั่งนะคับ เพราะตอนนี้โคราชผมก็รวมๆไว้6-7 คันแล้ว
    จะได้ให้โอกาศผู้ไม่สะดวกด้วย.....

ksaEK97, Dark_EK และ <?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  12. บอร์ดนี้มีความรู้สาระมากมายหั้ยเราได้ความรุ้ รถก้อสวย แล้วก้อใกล้เคียงกับ es มีการเคลื่อนไหวในบอร์ดตลอดเวลาคับ และขอหั้ยบอร์ดนี้อยู่คู่กับพวกเราตลอดไปคับ

So_EK, ksaEK97, Dark_EK และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  13. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ก่อนจะได้รถก็ไม่รู้หลอกว่า รถรุ่นนี้มี อีกชื่อว่าEK เราก็เรียกว่าตาโตและลองหาข้อมูลใน google ดูก็ไปเจอ RC เวปเข้า มันเป็นเวบรถที่รวมCLUBต่างๆมากมาย แล้วก็ไปเจอคำเตะตาอยู่คำนึง ว่าEK Group เลยลองเข้าดู ดูทุกวันจนซื้อรถ และก็เกิดคำถามมากมายในการแต่ง และทุกคนที่นี้ก็ให้คำปรึกษาที่ดีมาโดยตลอด จนทำให้ตองเข้ามันทุกวัน

So_EK, ksaEK97, Dark_EK และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  14. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ชอบ Honda ใช้มาตั้งแต่ Body EG--------->EK ---------- > ?
    ไม่มี Number Club ก็ไม่เห็นเป็นไร เข้าบอร์ดมา ซื้อ---ขาย
    และหาความรู้ รู้ก็ตอบ ไม่รู้ก็ถาม แบบว่าคนชอบรถรุ่นเดียวกัน
    เหมือนเป็นเพื่อนกันครับ

ksaEK97, TankEk และ OaT_DBS ถูกใจสิ่งนี้
  15. เข้ามาหาความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกและการเพิ่มพลังให้กับรถ แต่ยังไม่ได้นำความรู้ต่างๆ ที่ได้รับมาปรับปรุงเครื่องยนต์ของตัวเองซักเท่าไหร่ เนื่องจากขาดแคลนปัจจัยที่จะใช้ดำเนินการ

Dark_EK ถูกใจสิ่งนี้
  16. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    Search ใน Google แล้วเจอตั้งแต่เมื่อ 3 ปีที่แล้วครับ

ยาว----------------------> จนถึงวันนี้เลย

So_EK, ksaEK97, Dark_EK และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  17. acare ek

acare ek New Member Member

50
    15
    0
    ใช้รถรุ่นนี้ก้อแอบเข้ามาดูอยู่นานเหมือนกันครับพอเข้ามาแล้วรู้สึกดีที่ทุกคำถาม
    มีคำตอบจากพี่ๆและเพื่อนสมาชิก:sad::D

ksaEK97 และ Dark_EK ถูกใจสิ่งนี้
  18. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...ส่วนตัว...ก็ไม่ได้ใช้...EK...เพียงแต่เป็นคนหนึ่ง....ที่หลงใหลในเครื่องยนต์...V-TEC...เข้ามาแทบทุกบอร์ด...เริ่มแรกเลยก็อยู่ในบอร์ดของ...Sunny&Sentra Club...เพราะเดิมใช้..B11...อยู่...จึงได้ทำความรู้จักกับ...]www.racingweb.net...แห่งนี้........ก็เคยเล่นรถมาหลายยี่ห้อ....วางมาหลายสายพันธ์เครื่องยนต์.....มารู้ว่า...ชอบV-TEC...เมื่อ3-4ปีที่แล้ว...เลยเสาะหา...ข้อมูลมาเรื่อย....ปัจจุบัน...เลยสิงห์สถิตอยู่ที่บอร์ด..EG...กับ...EK...เป็นหลัก.....
    ....ร่ายซะยาวเลย......ที่ชอบกลุ่ม...EK-Group...แห่งนี้....ก็ด้วยความเป็นกันเอง....มีการตอบโต้...ดูแลหัวข้อกระทู้ที่มีคนโพสมาตลอด....แทบทุกกะทู้...จะมีทั้ง...เซียนอยู่รู...หมูอยู่ตึก...มาให้คำตอบ...ให้ความคิดเห็น.....ผิดบ้าง-ถูกบ้าง....ก็ว่ากันไป....เพราะเรามาตอบกันด้วยใจ....สะตุ้งสะตังค์...ก็ไม่ได้....แถมยังเจียดเวลางานมาตอบอีกแน๊ะ....จนทุกวันนี้....บอร์ด...EK...กลายเป็นส่วนหนึ่ง...ของผมไปและ....ถึงแม้พี่น้องบางคน....ไม่เคยเห็นหน้ากัน....แต่ความหวังดี...และ...ความผูกพันธ์...ผมมีให้กับทุกคนเลยครับ....

ksaEK97 และ Dark_EK ถูกใจสิ่งนี้
  19. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    บอร์ด นี้เหมือนสารเสพติดครับ
    ต้องเสพทุกวัน วันละหลายเวลา ว่างไม่ได้เป็นต้องเสพ

ผมชอบบอร์ดนี้เพราะใช้รถรุ่นนี้เหมือนกัน แล้วก็ชอบที่มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ
    มาให้ความรู้กันอยากดี
    อยากที่จะเข้าไป meeting มากแต่ไม่สนิดกับใครเลยเขินๆ ที่จะไป meeting

อีกอย่างที่บอร์ดนี้มีความเคลื่อนไหวตลอดเวลา
    มีรถสวยๆ เป็นแนวทางการแต่งเยอะดี

ขับรถแล้วรู้สึกภูมิใจที่ได้ขับ EK

20. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เข้ามาเล่น บอร์ดนี้ แต่ก็ไม่ค่อยได้ตอบ เพราะ บอร์ดหลัก ก็ club si อ่ะครับ แต่ si กะ EK ก็ แทบ จะเป็นรถรุ่นเดียวกัน
    แนวทางการแต่ง ทั้งเครื่อง ที้งภายในภายนอกก็ ใกล้เคียงกัน เรยเข้ามาเล่น ทั้ง2บอร์ดเรยครับ
    ยังแอบไปมีทติ้งกะ EK น่าจะ 2 ครับ ได้ ก็พอจะรู้จัก พี่ๆเพื่อนๆ บ้าง ก็ เป็นกันเองดีครับ
    ซื้อของแต่ง กะ ชาว EK ก็บ่อย เรยเหมือนเป็นอะไรที่ต้องเข้ามาดูความเคลื่อนไหวทุกวัน บางทียังเข้ามาที่
    EK ก่อน SI ซะอีกครับ

So_EK, ksaEK97 และ Dark_EK ถูกใจสิ่งนี้
  21. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    :):)ตอนแรกซื้อรถมา เพราะชอบหน้าตาไม่ได้แต่งอะไร แล้วมีพี่เค้าให้address ให้ลองเข้ามาดูที่นี่มีสาระดีๆ พอได้เข้ามาเห็นความมีน้ำจิตน้ำใจต่อกัน มิตรภาพดีๆของพี่ๆน้องๆ ให้ความรู้ จริงใจ ซึ่งกันและกัน ถึงแม้หลายๆคนไม่เคยเจอหน้าตา แต่ก็รู้สึกเหมือนรู้จักกันไปโดยปริยาย
    :D:Dตอนนี้ต้องเข้ามาเกือบทุกวัน อ่านโน่นอ่านนี่ แต่ตอนนี้รถก็ยังไม่ได้แต่งอะไร

ที่นี่โอเค...มักๆค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 พฤศจิกายน 2008
    So_EK, ksaEK97, EK_limited และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  22. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    อะไรที่เป็นตระกูลใกล้กัน ก็เปิดดูบ่อยครับ eg, ek, si, integra

23. EKEKEKEKEK

EKEKEKEKEK Guest

0
    0
    0
    ต้องขอขอบคุณEK GROUPที่ทำให้การแต่งรถของผมเปลี่ยนไป จากแต่งตามใจกลายเป็นแต่งตามตัวนอก ซะงั้น

24. rchonda

rchonda New Member Member

48
    9
    0
    ของผมขับ ek ก็เลยเข้ามาหาความรู้ครับ
    :cool:

25. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    เพราะผมติดเหล้า........เอ้ย

เพราะว่าผมรัก EKตะหากล่ะถ้าไม่มี บอร์ดนี้ผมคงไม่ได้ ขับEKแล้ว กานที่เล่นบอร์ดนี้มาได้หลายอย่างเลยไม่ได้แค่เรื่องแต่งรถเท่านั้นนะ รู้วิธีอยุ่ร่วมกับสังคมแล้วก็เจอเพื่อนๆ พี่ๆ ที่น่ารักทุกๆคน ครับ

So_EK, ksaEK97, EK_limited และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  26. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    รถคันนี้ขับมาก็เกือบ 5 ปีแล้วครับ
    แต่มาเริ่มหัดแต่งก็ปีนี้ครับ บอร์ดนี้ให้ความรู้กับผมมากๆเกี่ยวกับวิธีการดูแลรักษารถ
    ความรู้ใหม่ๆที่ไม่เคยรู้ก็รู้จากบอร์ดนี้ รถสวยๆที่เป็นแรงบันดาลใจในการแต่งได้มากครับ
    จนทุกวันนี้ต้องเข้ามาเกือบทุกวัน ไม่เข้ามาเหมือนกับว่าวันนี้ลืมทำอะไรไปสักอย่างครับ
    สำหรับมีทติ้งคราวหน้าถ้าไม่ติดอะไรไปแน่ครับ :D:D

27. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ติดตามมาตั้งแต่ hrcw จนมาเป็น EK ถึงทุกวันนี้ใช่ EK มาสองคันแระ ถ้าจะไม่ให้เข้าบร์อดนี้ต้องพาผมไปเลิกที่ถ้ำกระบอกนะคร้าบบบบบบบ

28. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ได้เข้ามาดู เข้ามาหาความรู้ หาของ และกับเพื่อนๆ พี่ๆที่อบอุ่นทุกคน ผมคิดว่าใครอยากรู้อะไรเข้ามาถามที่นี่ ก็หายสงสัยกันหมดแหละคับ ที่นี่เป็นที่แรกที่ต้องเข้ามาก่อนเว็บอื่นๆ เรียกได้ว่า กลายเป็นชีวิตประจำวันไปซะแล้ว

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  29. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เพราะมีคนหน้าตาดีเยอะครับ

เผื่อมันจะซึมเข้ามาบ้าง

So_EK, ksaEK97 และ EK_limited ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้