ต้มยำซูปเปอร์คาร์ไทยแลนด์ ใน ครัวจีทีอาร์๒

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Zumlee, 28 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zumlee

Zumlee New Member Member

31
    0
    0

สวัสดีครับ รบกวนถามคนในนี้หน่อยมีใครเล่น GTR2 มั่งป่ะ อยากหาเพื่อน ทั้งที่เล่น และก็ไม่ได้เล่น GTR2 แลกเปลี่ยนความคิดเห็นมั่งอ่ะ (เอาในกระทู้เนี่ยแหละ เหอๆ) ...ตอนนี้ผมกำลังทำ MOD SuperCarThailand อยู่น่ะ อยากจะสอบถามความคิดเห็นของเพื่อนๆหน่อยครับ ว่ามีความคิดเห็นเกี่ยวกับ MOD ตัวนี้ว่าเป็นยังไงบ้างชอบไม่ชอบยังไง อยากให้เพิ่มเติมอะไร(ทำได้จะจัดให้) อยากให้เวลาทำเสร็จแล้วมันจะได้เจ๋งๆหน่อยน่ะ

ดูภาพไปพลางๆก่อนนะ ตอนนี้พึ่งจะเริ่มทำ พึ่ง 100% แค่คันเดียวเอง รถบางคันก็มั่วๆทำ เช่นในรุ่น SuperCar รถ Skyline มันไม่มีผมก็เลยใช้ 350Z แทน(ไหนๆก็Nissanเหมือนกันฮิๆ) TOYOTA ALTIS ผมใช้ AUDI RS4 เเทน(4ประตูเหมือนกัน หน้าก็ทู่ๆเหมือนกัน อันนี้ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยแจ่ม อาจจะถอดออก ไม่ก็ดันทุรังทำต่อ), BMW E46 คูคลอง เฮ๊ย คูเป้ ของทีม 3 มงกุฏผมก็ใช้ตัว 4 ประตูแทน และรุ่นSuper2000 Lotus Exige มันไม่มีก็เลยใช้ Lotus Elise ไปก่อน(โชคดีที่ยังดูเนียนดี) แต่ม๊อดคงยังไม่เสร็จง่ายๆ ต้องรอซักพักก่อน เพราะรถมันยังไม่ครบ (ขาดอีโว ตอนนี้กำลังรอMOD EVO8 ของฟรั่งอยู่ เสร็จแล้วจะเรีบทำสกินเลย)

ปล. รถ subaru เบอร์ 44 มีให้โหลแล้วครับ แต่ต้องมี MOD SUBARU IMPREZA ก่อนนะครับ
    http://www.simpitstop.com/details.php?filenr=4994
    โหลดสกินตรงนี้ครับ http://www.simpitstop.com/details.php?filenr=5114

ยังไงก็รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำอีกทีด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกความคิดเห็นครับ :D

- หมูอ้วนติดปีก หัดบินดึ๊บๆ -

2. Zumlee

31
    0
    0
    ดูต่อกับไอ้ตัวปัญหาที่บอกครับ

3. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    สวยดีคับ^^

4. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    ไม่ได้เล่นแต่ก็ต้องยอมรับว่าเจ๋งครับ mod อ้างอิงของไทย :D

5. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    เข้าเว็ปที่โหลดรถไม่ได้อ่ะคับ

6. ferioz

ferioz New Member Member

87
    2
    0
    เยี่ยมไปเรยครับ

7. Zumlee

31
    0
    0
  8. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    เจ๋งๆๆ คับ

โหลด Mod อิมมาและก็ สนาม ภูเขา มันมากๆๆๆ คับ
    แล้วก็เอารถ D1 มาดิ๊ฟ บนภูเขา มันๆๆๆๆๆๆๆ

9. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    ง่าส์ มาช้าไปอะ ลบเกมส์ไปแล้วอะ เซงๆ
    งั้น NFS Prostreet ทำใหม่ได้ป่ะ เกมส์ที่กะว่าจะเล่นเกมส์หน้า
    หรือว่า DiRT ดี ยังไม่ได้ลบอะ ทำได้เปล่าอะ
    แล้ว ช่วยผมสอนทำ MOD บ้างดิ อยากลองทำดูมั่งอ้า

10. Zumlee

31
    0
    0
    ลืมบอกไปครับมันมีม๊อด Drift ด้วยนะ แต่ไฟล์มหาเทพ 196 Mb.แน่ะเนตบ้านใครไวก็โชคดีไปครับ Mod ตัวนี้เราใช้เบรคมือได้แล้วครับ

http://www.racesimulations.com/GTR2/GT2D/downloads/1363.html (เวอร์ชั่นนี้เป็นเวอร์ชั่นเต็มครับ)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แถมครับ - วิธีการทำให้รถมีเบรคมือ
    ใครที่ได้ขับรถเดิมๆที่มากับเกมคงประหลาดใจว่า ทำไมรถมันใช้เบรคมือไม่ได้ ทั้งที่ก็มีเมนูเบรคมือให้ (ผมก็ไม่เข้าใจไม่รู้ว่าเป็นกฏของ FIA หรือป่าว) ซึ่งถ้าคุณจะให้รถนั้นใช้เบรคมือได้ต้องทำดังนี้ครับ

1.ให้เข้าไปที่ GTR2\Gamedata\Teams\ เลือกคลาสของรถ แล้วเลือกรถคันไหนก็ได้ครับ
    2.จากนั้นให้หาไฟล์นามสกุล .HDC จัดการเปิดด้วยโปรแกรม Notepad
    3.หาหัวข้อ [CONTROLS] จะอยู่ประมาณกลางๆหน้ากระดาษ
    3.1 จะเห็นหัวข้อ HandbrakePressRange=(0.00, 0.05, 21) //
    HandbrakePressSetting=0

3.2 ให้เปลี่ยนเป็น HandbrakePressRange=(0.00, 0.05, 21) //
    HandbrakePressSetting=15 (หรือจะตั้งเองตามใจก็ได้ แต่ตั้งได้ไม่เกินตัวหนังสือสีเหลือง ซึ่งเราไม่พอใจก็ตั้งเพิ่มได้อีกครับ แต่จำไว้ว่าอย่าตั้งเยอะนะ ไม่งั้นเวลากดเบรคมือมันจะล็อคอย่างแรงจนรถหมุนติ๊วๆเลยทีเดียว)

4. เสร็จแล้วให้เซฟครับ
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    คราวหน้าจะมาสอนวิธีการเปิดใช้งานเสียงแตรครับ

11. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ขอบคุณคับ มันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
  13. THIRD_R30

2,482
    14
    38
    ไม่สน 555 :D:D

14. Zumlee

31
    0
    0
    โฮ่ๆ หวัดดีฮับหายไปกว่า 5 เดือนเลยนะครับ กว่าจะได้อัฟ ตั้งแต่เดือนตุลาก็ไม่ค่อยมีเวลาได้ทำเพิ่มติมซักเท่าไรนัก นะครับแต่ก็ถือว่าเสร็จไปแล้วพอสมควร รวมรวมข้อมูลยากจังเลย แถมทำคนเดียวอีก ลำบากครับกว่าจะได้ mod ตัวนี้ออกมาได้ขนาดนี้ก็ต้องลงทุนไปถ่ายรูปที่สนามบางแสน กับที่งาน motor expo เอง เหนื่อยสุดๆไปเลย จะเห็นได้ว่าสมบุรณ์ขึ้นมาพอสมควร แต่ก็มีรถที่ตัดออกไปนะครับ อย่างเช่น bmw e46 ก็ตัดออกครับจะรีบทำให้เร็วที่สุดครับจะได้เปล่อยมาให้เล่นกัน และขอขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับ ถ้าอยากอ่านอะไรเพิ่มเติม หรือดูภาพรถที่ทำไว้แล้วตามไปอ่านที่ http://www.supercarthailand.com/board/read.php?qID=49 ได้เลยนะครับ

15. สวยคับ...

16. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ดีๆๆชอบ

17. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ผมไปลองเล่นที่บางแสน 20 บาท ในงาน Super Car Thailand มาอ่ะครับ

สุดยอดมาก เกมส์นี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้