เจอกับตัวจนได้ ร้านเบาะชื่อดังในตำนาน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ร้านสยามแก๊ส, 18 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมได้ซื้อเบาะสปาโค่ รุ่นโทริโน่ ไทยทำ กับร้านชื่อ *แสงล่มจมการเบาะ* อยู่ปากซอยลาดไก่เค้า85 มา1เดือนแล้ว

นั่งแล้วรู้สึกไม่สบายเลย ปวดขา เลยว่าจะไอเทิร์นเป็นหลังแข็ง เมื่อวานนี้ผมได้ขับรถจากถนนเอกชัยย่านพระราม2 ไปที่ลาดไก่เค้า ร้านของมันนี่เอง

พอไปถึงก็บอกจะเทิร์นเป็นหลังแข็ง ตีราคาของเก่าเหลือ1500ตอนซื้อใหม่มา3000 ของใหม่หลังแข็ง4500

สรุปต้องเพิ่มเงินถึง2500บาท ผมก็ไม่เอาไม่เป็นไร เค้าไม่ผิด

ผมเลยสั่งให้หุ้มเบาะของผมใหม่เพราะมีรอยบุหรี่นิดนึง กับกางเกงสีตกใส่ คิด3ชิ้นล่าง ปีก2ข้าง+ที่นั่ง ราคา800บาท ผมก็ ok รอแปป

ระหว่างนี้ก็เจอคนใน rcweb มาทำเบาะเหมือนกัน เค้าเอา หัวตาข่ายทำเป็น sr3 เค้าก็บอกว่าร้านนี้ฝีมือเนียนดี แต่เจ๊ปากหมา

(ระหว่างนี้รอมาแล้ว ชั่วโมงกว่าๆ)

ถึงคิดของผมแล้ว ช่างก็ถอดเบาะผมออกมา พอถอดเสร็จ ไอ้ชิปหาย เบาะผมด้านหลังเลอะน้ำมันเต็มไปหมดเลย มาจากไหนวะ ดูที่มือช่าง โห เยสแม่ มันไปจับขี้มาเหรอไงวะ ผมเลยบอก เจ๊ ทำไมเบาะมันเลอะอ่ะ เจ๊ก็สั่งลูกน้องไปล้างมือ เออดีเว้ย ยังดีให้ไปล้าง พอล้างเสร็จ เจ๊ก็สั่งให้เช็ดๆ ผมก็ok เว้ย ดีๆ บริการ

แต่ไม่เช่นนั้น เจ๊มันสั่งให้ลูกน้องประกอบกลับคืนเลย เอาแล้วไง ผมเลยถามว่า

ผม-เจ๊ไม่ทำให้ผมแล้วเหรอครับ
    เจ๊-ก็ถ้ารับงานน้องแล้วทำเบาะน้องเปื้อนอีก ก็ไม่อยากทำแล้ว ใส่ไปเหอะ
    ผม-อ้าว แล้วให้ผมรอมาตั้งนานเนี่ยนะ
    เจ๊-.......

ระหว่างนี้ผมก็เดินไปดูกลัวช่างแม่งเมายาบ้า แล้วก็เดินกลับมาที่เจ๊

งั้นเอาอย่างนี้ แก้งานให้ผมดีกว่า เอาตูดเบาะให้ลงไปอีก แล้วเบาะมันก็เอียงด้วย นั่งแล้วเบาะมันไม่หันไปข้างหน้า มันหันไปทางซ้าย เจ๊มันก็บอกลูกน้องว่า ประกอบให้เสร็จๆไปก่อนแล้วเข้ามาทำงานในร้าน คือมันจะให้ผมรอไปอีก

ผมก็เลยถามเจ๊ว่า

ผม-เคยอ่าน rcwebไหม
    เจ๊-ก็ ยังไงก็ไม่รู้นะ ใครจะว่ายังไงเจ๊ไม่สนหรอก ทำการค้าขายก็ต้องมีไม่ถูกใจลูกค้า ลองเป็นเจ้าของร้านดูจะรู้
    ผม-แล้วเจ๊ไม่คิดจะแก้ไขเลยเหรอ ผมก้เจ้าของร้านนะ ผมรู้ แต่ลูกค้ามีสิทธิ์ไม่ใช่เหรอ ผมขายแก๊สผมก็รู้

ผมเลยช่างแมร่งขับออกมาเลย ไปทำร้านข้างๆกับ ลูกน้องคุยดี เฮียแฮปปี้ เสียค่าแก้งานไป200บาท

****ใครที่คิดจะทำอย่าได้ไปทำเลย แล้วจะเจอสันดานเหี้ยๆของเจ๊อีก****
    งานดีผมยอมรับ แต่ปากแบบนี้ซักวันล่มจมแน่ ไม่มีทางรุ่งเรืองแบบชื่อร้านหรอก

เจ๊อยากโทรมาด่า หรือข้องใจโทรมาได้ 087-589-3374

เหมือนที่คนใน rcweb เค้าล่ำลือกันเลยร้านนี้ ไม่น่าเข้าไปทำเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2008
  1. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    เยี่ยมคับเป็นอีกอย่างที่ทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้นว่าจะไปทำร้านไหน

แล้วร้านเฮียข้างๆชื่อร้านอะไรคับ

2. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    ขอโทดนะคับ แล้วพอรู้ที่หุ้มเบาะดีๆมั๊ย คือฟองน้ำแย่แล้วล่ะ แถมเบาะขาดอีก เลยอยากทำใหม ทั้งฟองน้ำทั้งหุ้มเลย่ ไม่อยากทิ้งอ่ะ เสียดายเคฟลาห์แท้ ถ้ารู้สถานที่กะราคาจะเป็นพระคุณมากค้าบ

3. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ขอบคุณมากครับที่มาบอก จะได้รู้ไว้ว่าบริการห่วยแบบนี้

4. send2bear

send2bear New Member Member

60
    0
    0
    เหอๆ เค้าเตือนกันแล้วไงคับ กระทู้ที่น้องไปชมว่าเบาะดีนักหนาอ่ะ
    แล้วไอ้ที่ว่านั่งไม่สบาย ก้อมีหลายคนเตือนไว้ด้วยเหมือนกัน
    ทำใจละกันคับ ทำมาแล้ว ซื้อมาแล้วนี่

แต่ของบอก ผมใช้เบาะ Levin นั่งสบายมากๆเลย กระชับด้วย ปรับยกเบาะได้ด้วย ในราคาที่ถูกกว่าเบาะไทยอีก

5. Real_1111

Real_1111 New Member Member

161
    6
    0
    กำเจ๊ไมทำงี้อ่ะ

6. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ...แย่

7. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    เหมือนเคยอ่านเจอว่าชมว่านั่งดีไม่ใช่หรื อคับอย่างว่าคนเรา ทำดีได้หน้า ทำช้าโดนบ่น

8. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    คงเป็นเรื่องจริงตามร่ำลือ ถ้างั้น ก็.....

เจ๊ครับ ไปตายซะ

9. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    บริการแย่...

10. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    พลาดและเจ๊ โคตรคิดสั้นเลยทำแบบนี้ !! เจ๊งไว ๆ นะคับ

11. cap_z3

cap_z3 New Member Member

25
    0
    0
    เจ๊อยากตายยยย................

12. สวัสดีครับพี่ ใช่ที่เมื่อวานเจอกันป่ะ พูดไม่ทันขาดคำ 555

13. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    กลับมาอีกแล้วเหรอ ดีนะที่ไม่ไปทำ แต่ตอนแรกก้เห็นมีเพื่อนๆเตือนหลายทีแล้วร้านนี้ แต่ก็ไม่อยากโดนกับตัวเองคับ

14. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ร้านแบบนี้ไม่น่าเข้า

15. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ทำแบบนี้ยังอยู่ได้อีกหรือเนี่ย

16. แย่เนอะเจอร้านแบบเนี๊ย ไม่สนใจลูกค้า

อีกหน่อยคงเจอลูกค้าไม่สนใจบ้างแหล่ะ

17. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ยายเจ๊ร้อนสวาทรึปล่าวครับ

18. ผมบอกแล้วไงค๊าบ เจอจิงๆแล้วซินะนั้น พูดก้อพูดเถอะ เจ๊เขาก้อเก่งเนอะยังอยู่ถึงทุกวันนี้ได้อ่ะ 555

19. oNOBARo

oNOBARo New Member Member

209
    1
    0
    ขอบคุณมากๆๆเลยครับ ผมกะจะเข้าไปซื้อวันศุกร์พอดี
    เจอยังงี้ไม่ไหวครับ ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

20. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ตอนแรกคิดจะเอาSR3แปลงจากหัวตาข่าย เหมือนกัน

แต่พอดีได้เบาะอิม มาสะก่อน รอดตัวไป

21. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    พี่ครับ มานจามี 2 ร้านนะครับ ร้านใหญ๋ หรือร้านเล็กครับ เคยไปทำแต่ร้านเล็กนะครับ ก็โอเคนะ

22. ร้านใหญ่ครับ

23. Sinatra Stand-by

Sinatra Stand-by New Member VIP

40
    2
    0
    เค้าคงคิดว่าแค่ลูกค้าคนเดียวไม่ทำให้เจ้งหรอก ถ้ามันคิดอย่างงี้สักวันร้านเค้าคงเหลือแต่ซากอะ

24. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    แล้วแก้งานมาเบาะนั่งดียังคับ

25. แค่โทไปถามราคาเจ๊มันยังกวนตีนเลย สงสัยซวยดันโทไปตอนแกเป็นเมนส์

26. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    รับทราบคับ

27. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    ผมว่าวัยทอง มากกว่า:p

28. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ร้านดังข้ามปีแน่เลย อิอิ

29. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ไม่น่าเลยนะ.....เจ๊

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้