เขียงราย ZONE..

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย ~ Oak Pak Hoi ~, 7 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ~ Oak Pak Hoi ~

~ Oak Pak Hoi ~ New Member Member

24
    0
    0
    หวัดดีคับ

มีพี่ น้อง ทั่นไหน...แต่งรถ แล้ว อยู่ที่เชียงราย

อยากสอบถาม เรื่อง ร้าน ซ่อม แมก..เจาะ รู ...แบบดีๆ ไว้ใจได้คุณภาพได้มั่งครับ

พอดีจาเอารถ แม่ไปทำ...

แม่อยู่ที่เชียงรายย...

ช่วยตอบด้วยนะครับ...ขอบคุนครับ

2. ~ Oak Pak Hoi ~

~ Oak Pak Hoi ~ New Member Member

24
    0
    0
  3. maesai

maesai New Member Member

20
    0
    0
    ไม่มีครับ ทั้งในเชียงรายและรอบๆ มีแต่ที่ซ่อมแม๊กสำหรับรถเต๊นท์
    ที่ทำแบบผ่านๆเพื่อใส่รถขายใด้ แต่มาใช้เองคงไม่ดีคับ
    อยู่แถวๆก่อนถึงม.แม่ฟ้าหลวงจำชื่อหมู่บ้านไม่ใด้แระคับ
    ซ้ายมือจะมีทางแยกเข้าไปประมาณครึ่งกิโลเมตร

ตัดใจซื้อใหม่เถอะคับ
    เพราะถึงจะซ่อมใด้ก้อไม่ดี
    ยิ่งให้แม่ขับด้วย ทำให้มันดีๆไปเลยดีกว่าครับ เกิดอะไรขึ้นมามันไม่คุ้มกันครับ

4. ~ Oak Pak Hoi ~

24
    0
    0
    :( :(

คือ พอดี เปนรถ lantis ประกอบนอกอะคับ

ล้อ 4/110...

ยังงัยก้อต้องเจาะรูล้ออะครับ

มีอะไรแนะนำไหมครับ..??

5. maesai

20
    0
    0
    น่าจะเปลี่ยนดุมล้อเอาดีกว่านะครับ มาใช้ของตัวประกอบในไทย
    หรือตัวที่หาล้อใด้ทั่วไปง่ายๆ อ่ะครับ อาจจะ4/114 หรือ5/114 ครับผม

6. TunedBy Kor

TunedBy Kor New Member Member

41
    2
    0
    ทักทายครับ พ่อผมอยู่เชียงรายเหมือนกันครับ
    รักเชียงราย

7. ~ Oak Pak Hoi ~

24
    0
    0

:eek: :eek:

ให้ความรู้มากๆเลยครับ คุน แม่สาย

แต่ดุมล้อ จาเปลี่นยังงัยอะคะบ คือ หาของอาไรมาใส่

แล้วมีที่แนะนำไหมครับ

ขอบคุนอีกทีครับบ

8. maesai

20
    0
    0
    ก้อควรจะใส่ของมาสด้าเองเลยนะครับ
    ลองถามเซียงกงดูครับ ว่า
    ชุดดิสก์เบรคพร้อมดุมล้อของมาสด้าแลนติสทั้ง4ล้อราคาเท่าไหร่
    ส่วนค่าแรงไม่น่าแพงนะครับ เพราะเป็นแค่ ถอด-ใส่ ปกติ ไม่ใด้ดัดแปลง
    เพื่อจะใด้ไม่มีปัญหาวันหลัง
    และคิดว่าน่าจะใช้ลูกปืนล้อเบอร์เดียวกันด้วยครับ
    ส่วนเรื่องอู่นี่ไม่กล้าแนะนำครับ ติดต่อเอาเองจะถูกใจกว่านะครับ
    ลองถามๆดูหลายๆที่ครับ เผื่อบางอู่อาจจะมีคำแนะนำดีๆครับ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เดี่ยวปีใหม่ ผมไปบ้านแฟนที่เชียงรายครับ ..
    หนุกหนาน :D

10. PowerFc By Men

PowerFc By Men New Member Member

13
    0
    0
    บ้านย่าผมก็อยู่แม่สายเหมือนกันครับพี่น้อง ไว้เจอกันครับ

11. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    Lantis ใช่มั้ยครับ ไปนี่เลย

http://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?f=52

ผมก็มีคันนึง V6 2.0 ตัวนอกเหมือนกัน

12. jooky@DME

jooky@DME New Member Member

1
    0
    0
    อยู่เชียงรายเหมือนกันจบสามัคคีครับ เด่วปีใหม่นี้จะพาลูกรัก accord กลับไปเที่ยวบ้านด้วยคับ

13. Vong

Vong New Member Member

745
    0
    0
    ว่าจะเอารถไปรีสอร์ทลุงที่แม่จันเหมือนกัน แต่กลัวมีปัญหาจังเลย...
    ทั้งด่านตำรวจ ทั้งที่ซ่อมรถ ทั้งน้ำมัน...
    เลยจองตั๋วรถทัวร์ไปเลยดีกว่า....

14. maesai

20
    0
    0
    เวลคลำทูเชียงรายครับ อิอิ
    กลายเปนกระทู้ท่องเที่ยวซะแระนะครับ
    หน้าหนาวอากาศดีครับ มากันเยอะๆนะครับ
    จะใด้ข้ามไปพม่า เดินช้อปปิ้งที่
    แม่สายพารากอน ของแบรนด์เนม(ก้อป)เพียบๆครับ
    เปิดแคตตาล้อกเลือกกันเลยทีเดียว

15. อากาศหนาวมากๆตอนนี้ 10 องศามั้ง
    น่าไปเที่ยวมากๆ แต่ช่วงเทศกาล ของแพงมากเหมือนกัน

เหมือนอย่างที่คุณ MAESAI บอกอ่ะ
    หาอะไหล่ที่ กทม ไปเปลี่ยนเลย

16. dkkiller

dkkiller New Member Member

4
    0
    0
    ดีครับผมเรียนที่เชียงราย

17. IT

IT Active Member Member

462
    25
    28
    ผม คนเจียงฮายครับ แต่ทำงานที่ กทม. กลับบ้านทุกเทศกาลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้